XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 11127|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Suất đầu tư công trình trường mầm non.

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em không biết đăng ở chủ đề nào cho hợp lý, mong BQT di chuyển chứ đừng xóa bài.
- Tình hình là em đang làm phòng đấu thầu của 1 cty hàn quốc, hiện tại bên em có tiếp nhận dự án là 1 trường mầm non theo tiêu chuẩn quốc tế (yêu cầu của CĐT).
- Cty con của cty em là đơn vị tư vấn thiết kế, đang lên phương án kiến trúc như sau: công trình 2 tầng, sàn sườn bê tông cốt thép, Tổng diện tích 2 tầng gần 2.400m2, gồm 270 học sinh và 18 phòng học (chưa kể phòng giáo viên, bếp, ăn...) em và 1 số thành viên có dựa trên suất đầu tư của nhà nước mình, tính sơ bộ công trình này khoảng 18 - 20 tỷ.
- Xin hỏi các anh chị trên diễn đàn, như vậy có hợp lý không (trường mầm non mức độ hoàn thiện khá màu mè: gần giống Nhà thiếu nhi Quận 10 ở TP Hồ Chí Minh).
- Mong các anh chị tư vấn giúp.

Đánh giá

Khi sai Form post bài thì mới đưa vào "Xóa tạm". Đúng Form post bài thì sẽ di chuyển về thư mục tương ứng.  Đăng lúc 20/6/2016 22:37

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| thon4vinhthanh1 Đăng lúc 21/6/2016 08:14 | Chỉ xem của tác giả
Anh tranhoe cho em ý kiến về vấn đề trên được không ạ.

Đánh giá

Ở trên đã sửa rồi mà ở đây lại ghi tiếp. Không nêu đích danh nhé! (vi phạm nội quy)  Đăng lúc 21/6/2016 09:39

3#
mr.akirasi Đăng lúc 21/6/2016 09:34 | Chỉ xem của tác giả
Nếu bạn tính suất đầu tư theo văn bản hiện hành nhà nước để cho công trình của bạn thì khá là hợp lý, vì đó là mức trung bình tối đa cho các dự án tương tự. Ngoài ra, nếu bạn lo sẽ phát sinh màu mè về hoàn thiện hay nội thất, thiết bị thì cũng cứ an tâm, vì khoản này đã có dự phòng phí trong tổng mức khống chế.
Cơ bản mục đích của tính tổng mức đầu tư dự án của bạn là suất vốn sơ bộ để dự trù các khoản mục chi phí ban đầu để thực hiện dự án.
Thân.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
thon4vinhthanh1 + 1 Thực tiễn. Cám ơn!

Xem tất cả

4#
tranhoe Đăng lúc 21/6/2016 09:45 | Chỉ xem của tác giả
Bài phía trên mr.akirasi đã trả lời rồi đó.
Tuy nhiên trong tổng mức lập như vậy chỉ là phần xây dựng thôi Bạn có thể đưa thêm vào 1 hạng mục hoàn thiện màu mè (có thể đặt tên Sơn vẽ phù điêu chẳng hạn) mà định mức thì vận dụng bên văn hóa nghệ thuật (khá cao) để khỏi thiếu hụt sau này.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
thon4vinhthanh1 + 1 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 26/4/2024 16:02 , Processed in 0.104210 second(s), 22 queries .