XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1293|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Thẩm tra hợp đồng trọn gói

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mình vừa chuyển sang mảng thầm tra dự toán một hợp đồng chọn gói. Minh xin được hỏi một số nội dung sau:
1. Ví dụ như theo hợp đồng nhà thầu với chủ đầu tư thì vật liệu xi măng PC 40 bỉm sơn đơn giá tại thời điểm là 1.325.000 đ và khối lượng thi công là 161 tấn nhưng trên thực tế nhà thầu lại dùng xi măng PC 40 visai và khối lượng xi măng chỉ có 130 tấn. thì mình có được giảm trừ phần khối lượng này không.
2. Nếu thẩm tra HĐ chon gói chỉ kiểm tra danh mục khối lượng hợp đồng với khối lượng phê duyệt quyết toán... (số liệu này theo báo cáo thì rất ít khi sai lệch) trong trường hợp thi công không đảm bảo khối lượng mình vẫn phải phê duyêt à.
Minh cảm ơn.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
nlhn12102015 + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Thay đổi vật liệu, làm giảm giá, chất lượng không tốt hơn bạn có quyền trừ của nhà thầu.
Chênh lệch khối lượng bạn xử lý CĐT và TVTK bạn nhé.

3#
spirit37vn Đăng lúc 1/6/2017 08:29 | Chỉ xem của tác giả
" Đối với hợp đồng trọn gói: Chỉ Điều chỉnh giá hợp đồng đối với những khốilượng công việc bổ sung hợp lý, những khối lượng thay đổi giảm so với phạm vicông việc phải thực hiện theo hợp đồng đã ký " - Mình chưa hiểu Nhà thầu bên bạn bỏ thầu chi tiết như thế nào nhưng chưa thấy HSDT nào lại chi tiết dùng Xi măng PC 40 lại cụ thể là Xi măng Bỉm sơn nữa (như vậy là vi phạm LĐT - Chỉ cần nêu đặc tính và yêu cầu kỹ thuật của hàng hóa, vật tư sử dụng) , dùng Xi măng nào chả được miễn là nó đúng là XM PC40 và đủ TCCL là được. Thứ nữa là, theo mình hiểu là trọn gói theo khối lượng công việc - hạng mục cụ thể, nhà thầu hoàn thành 100% KLCV trong hạng mục đó thì được thanh toán 100% giá trị. Nếu xác định được khối lượng xi măng sử dụng có sự sai khác thấp hơn thì chứng tỏ TKBVTC bên CĐT đưa ra là chưa chính xác hoặc công thức pha trộn bê tông có vấn đề - kiểm tra lúc thi công nhé. Mà sao bên bạn biết nhà thầu sử dụng bao nhiêu tấn xi măng nhỉ ? Chỉ cần kiểm giám sát lúc thi công và lấy mẫu xi măng kiểm tra có đủ TCCL hay không là được, cần quái gì xăm xoi nó làm hết bao nhiêu xi măng, nó hoàn thành 100% KLCV và đảm bảo chất lượng là ok

Đánh giá

Cám ơn anh Fubi chỉ giáo  Đăng lúc 1/6/2017 10:42
Bạn ơi: Hồ sơ dự thầu thì phải nêu cụ thể xuất xứ chủng loại. Chỉ có Hồ sơ mời thầu mới cấm thôi.  Đăng lúc 1/6/2017 09:46

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 4/5/2024 21:42 , Processed in 0.106166 second(s), 23 queries .