XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 4909|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Thiết kế bể phốt nhà vệ sinh?

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em chào các anh chị ạ, em sv năm 3 kiến trúc, có ông anh nhờ thiết kế làm thêm cái nhà vệ sinh vào cửa hàng, vị trí nhà vệ sinh thì đã chốt đặt ở góc kích thước 2200x1100 phủ bì rồi ạ,nhà vệ sinh cỡ nhỏ tầm cho 4-5 ng dùng ạ, VẤN ĐỀ CHÍNH em muốn nhờ các anh chị tự vấn giúp là bể phốt ạ, do điều kiện hiện trạng nên bể phốt bắt buộc phải đặt ngay dưới nền nhà vệ sinh nên em muốn hỏi anh chị nên xây bể phốt theo phương án nào hợp lý và NHANH GỌN nhất ạ, do đây là xây thêm nhà vs vào cửa hàng và ở trong phố cổ nên cần biện pháp nhanh, gọn gàng, đơn giản thui ạ em thì có các phương án là :1: xây bể (nhược điểm là thi công lâu, đào đắp phức tạp, mất thời gian-đây là phương án kém hợp lý nhất với điều kiện hiện trạng ạ )
2: đặt bể phốt bê tông đúc sẵn (cái này rất hợp lý về mọi mặt ạ nhưng em muốn hỏi là ở hà nội thì cõ các loại bể phốt bê tông đúc sẵn như thế nào,mua ở đâu, có đặt được ngay dưới nền nhà vệ sinh kt 2200x1100 phủ bì không -nhà vệ sinh cỡ nhỏ tầm cho 4-5 ng dùng ạ)
3: đặt bể phốt composite ngay dưới nền nhà vệ sinh (cách này có cái không ổn là cả khối nhà vệ sinh đè lên cái bể composite sợ không chịu nổi ạ )
thế nên em xin anh chị tư vấn giúp em nên xây bể phssot như thế nào hợp lý nhất ạ, em là rất ưng phương án 2 nhưng chưa biết thông tin ạ, em cảm ơn anh chị!!!

Đánh giá

bạn mua 2 cống bê tông d800 dài khoảng 1 m, về làm ngăn chứa và lắng. đào đất xong là đặt xuống và lấp đất ngay được  Đăng lúc 7/9/2016 09:42

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

3#
 Tác giả| 01696510212 Đăng lúc 8/9/2016 20:58 | Chỉ xem của tác giả
Anh ơi 2 ống thế dùng cho tầm 5 người lieeju đủ thể tích không ạ, bể chỉ xử lí nước đen thôi nước xám chắc xả thẳng ra cống luôn

Đánh giá

tùy theo diện tích mặt bằng bạn có thể lấy cống to hơn.  Đăng lúc 9/9/2016 13:31

4#
thanh_binh Đăng lúc 14/9/2016 14:14 | Chỉ xem của tác giả
Đúng bài bản là phải 04 bi tròn đk 1m, cao 1,2m (Chứa, Lắng, Lọc, Rút), nhưng chỉ cho phép trong diện tích (2,2 x 1,1)m nên bạn chỉ đặt được 2 bi (Chứa và Lắng), cố gắng đào ra ngoài đặt thêm 1 bi nữa đi bạn. Nhà mình làm 04 bi như vậy, nhà 04 người, hơn 10 năm nay chưa thấy đầy.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 07:11 , Processed in 0.112443 second(s), 25 queries .