XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1062|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Thương thảo HĐ khi dự toán có khối lượng tính thiếu

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
các bác cho e hỏi! Bên công ty e được chỉ định thầu công trình dưới 1 tỷ không phải đấu thầu rộng rãi.
Khi xem xét hồ sơ thiết kế, dự toán thi công thấy có dự toán có khối lượng tính thiếu. vậy sau khi e làm Thương thảo hợp đồng thì sẽ phải làm các bước thế nào để cho khối lượng vào Thương thảo cho phù hợp. và khối lượng phát sinh đó bên e có phải làm dự toán phát sinh và trình thẩm tra khối lượng phát sinh đó không! em Cảm ơn!

Đánh giá

Đã sửa tiêu đề giúp Bạn. Lần sau: bài sẽ bị Xóa theo nội quy, ở đây: http://xaydung360.vn/diendan/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-14070-1-1.html   Đăng lúc 28/5/2016 08:44

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
duan1993 Đăng lúc 28/5/2016 10:57 | Chỉ xem của tác giả
Bạn tham khảo khoản 3 - Điều 19 - Nghị định 63/2014/NĐ-CP nhé bạn.

3#
hieuengineer Đăng lúc 30/5/2016 22:00 | Chỉ xem của tác giả
Đơn giản mà bạn, trước khi ký HĐ, Nhà thầu phải ra soát lại khối lượng cho chính xác để thương thảo và ký HĐ (Bạn xem quy định khi áp dụng hợp đồng trọn gói)

4#
ctythhhducchien Đăng lúc 2/6/2016 11:10 | Chỉ xem của tác giả
hieuengineer gửi lúc 30/5/2016 22:00
Đơn giản mà bạn, trước khi ký HĐ, Nhà thầu phải ra soát lại khối lượng cho chính x ...

Bên mình cũng gặp 1 trường hợp sau: trong quá trình làm thầu nhà thầu phát hiện 1 số  công việc thiếu ( ko có tên công tác trong mời thầu), giá trị cũng tương đối lớn. mình có thắc mắc và hỏi bên CĐT thì CĐT lại bảo do thẩm định quên. và ko đưa vào HĐ. AE nào có cách giải quyết ko ạ? nếu thế thì nhà thầu chịu thiệt sao?

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 02:36 , Processed in 0.108028 second(s), 22 queries .