XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 12951|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Trọng lượng đá xanh Thanh Hóa

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em chào các anh, chị ạ. Các anh chị cho em hỏi 1 vấn đề này ạ. Đó là trọng lượng đá xanh Thanh Hóa, đá Granite, đá Marble là bao nhiêu, nó có cùng 1 trọng lượng không hay khác nhau và giá trị là bao nhiêu. em tìm ko có công bố về trọng lượng các loại đá này ạ. anh, chị biết chỉ giùm em để em tính giá vận chuyển đá với ạ. em cảm ơn ạ.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

3#
fubi Đăng lúc 28/6/2017 11:38 | Chỉ xem của tác giả
Đá granit (đá hoa cương): Thường có màu tro nhạt, vàng nhạt hoặc màu hồng, các màu này xen lẫn những chấm đen. Đây là loại đá rất đặc, khối lượngthể tích 2500 - 2600 kg/m3, khối lượng riêng 2700 kg/m3, cường độ chịu nén cao 1200 - 2500 kG/cm2, độ hút nước thấp (HP < 1%), độ cứng 6 - 7 Morh, khả năng chống phong hóa rất cao, khả năng trang trí tốt nhưng khả năng chịu lửa kém.
Đá granit được sử dụng rộng rãi trong xây dựng với các loại sản phẩm như: tấm ốp, lát, đá khối xây móng, tường, trụ cho các công trình, đá dăm để chế tạo bê tông v.v.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
Haiyen162 + 2 Bài hay. Cảm ơn!

Xem tất cả

4#
 Tác giả| Haiyen162 Đăng lúc 28/6/2017 13:50 | Chỉ xem của tác giả
fubi gửi lúc 28/6/2017 11:38
Đá granit (đá hoa cương): Thường có màu tro nhạt, vàng nhạt hoặc màu hồng, các màu ...

Bác Fubi ơi, cháu cảm ơn bác. đá xanh Thanh Hóa và đá Marble cháu không biết đây có phải cùng là 1 loại đá không ạ, cháu có công trình cần tính vận chuyển đá Thanh Hóa nhưng tìm dữ liệu chỉ thấy đá Marble cháu không hiểu ạ và không có cơ sở để đưa vào tính toán trọng lượng đá xanh thanh hóa trong dự toán. mong bác chỉ giúp cháu.

Đánh giá

đá xanh Thanh Hóa là đá tự nhiên. đá Marble là đá nhân tạo sản xuất trong nhà máy.  Đăng lúc 28/6/2017 14:23

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 22:00 , Processed in 0.100493 second(s), 26 queries .