XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2069|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Về hồ sơ nghiệm thu công việc xây dựng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bác cho em hỏi chút?
1. Nghiệm thu Ván khuôn, cốt thép dầm sàn cùng 1 biên bản và cùng 1 thời gian có được ko?
2. Biên bản nghiệm thu xây tường trước và sau khi có R28 của vữa xây thì 2 biên bản đó ghi tên đối tượng nghiệm thu như nào cho phù hợp?
3. Biên bản nghiệm thu trát tường trước và sau khi có R28 của vữa trát thì 2 biên bản đó ghi tên đối tượng nghiệm thu như nào cho phù hợp?
4. Các biên bản nghiệm thu ốp, lát, láng nền cũng tương tự như mục 2 và 3 ạ?
5. Tháo dỡ ván khuôn, đà giáo cho công tác bê tông dầm sàn nói riêng thì theo bảng 3 của TC 4453-1995 tương đương với đạt 50% R28 với khẩu độ 2m và 70% R28 với khẩu độ 2-8m đúng ko ạ? ( Có ông TVGS cứ bắt phải 28 ngày sau mới đc tính bắt đầu trát trần).
Mong các bác chỉ giáo chút kiến thức để tiếp các a TVGS ạ :))

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| lacmat Đăng lúc 21/6/2021 12:22 | Chỉ xem của tác giả
Các bác cho em hỏi chút?
1. Nghiệm thu Ván khuôn, cốt thép dầm sàn cùng 1 biên bản và cùng 1 thời gian có được ko?
2. Biên bản nghiệm thu xây tường trước và sau khi có R28 của vữa xây thì 2 biên bản đó ghi tên đối tượng nghiệm thu như nào cho phù hợp?
3. Biên bản nghiệm thu trát tường trước và sau khi có R28 của vữa trát thì 2 biên bản đó ghi tên đối tượng nghiệm thu như nào cho phù hợp?
4. Các biên bản nghiệm thu ốp, lát, láng nền cũng tương tự như mục 2 và 3 ạ?
5. Tháo dỡ ván khuôn, đà giáo cho công tác bê tông dầm sàn nói riêng thì theo bảng 3 của TC 4453-1995 tương đương với đạt 50% R28 với khẩu độ 2m và 70% R28 với khẩu độ 2-8m đúng ko ạ? ( Có ông TVGS cứ bắt phải 28 ngày sau mới đc tính bắt đầu trát trần).
Mong các bác chỉ giáo chút kiến thức để tiếp các a TVGS ạ :))

3#
laihungkt Đăng lúc 26/6/2021 22:55 | Chỉ xem của tác giả
Quan điểm của mình thì
1. Nghiệm thu Ván khuôn, cốt thép dầm sàn cùng 1 biên bản và cùng 1 thời gian có được ko?=>Đươc, không ai cấm cả
2. Biên bản nghiệm thu xây tường trước và sau khi có R28 của vữa xây thì 2 biên bản đó ghi tên đối tượng nghiệm thu như nào cho phù hợp? => Biển bản kiểm tra kich thước hình học khối xây và biên bản nghiệm thu chất lượng tường xây
3. Biên bản nghiệm thu trát tường trước và sau khi có R28 của vữa trát thì 2 biên bản đó ghi tên đối tượng nghiệm thu như nào cho phù hợp?=> Biên bản nghiệm thu kích thước khối trát, biên bản nghiệm thu chất lượng trát
4. Các biên bản nghiệm thu ốp, lát, láng nền cũng tương tự như mục 2 và 3 ạ? => tương tư như trên
5. Tháo dỡ ván khuôn, đà giáo cho công tác bê tông dầm sàn nói riêng thì theo bảng 3 của TC 4453-1995 tương đương với đạt 50% R28 với khẩu độ 2m và 70% R28 với khẩu độ 2-8m đúng ko ạ? ( Có ông TVGS cứ bắt phải 28 ngày sau mới đc tính bắt đầu trát trần).=> công tác trát sau khi dỡ ván khuôn, dỡ ván khuôn ngày nào thì công tác trát sau đấy, ko bắt buộc phải 28 ngày.
Các bạn cho thêm ý kiến

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 29/6/2021 18:48

4#
giang.vihaac Đăng lúc 29/6/2021 18:47 | Chỉ xem của tác giả
laihungkt gửi lúc 26/6/2021 22:55
Quan điểm của mình thì
1. Nghiệm thu Ván khuôn, cốt thép dầm sàn cùng 1 biên bản và  ...

Mình đồng ý với câu trả lời của bạn này, còn làm rõ ý cho chủ Topic hiểu là:
1, Nguyên tắc nghiệm thu công việc là không có sự chống chéo, khuất lấp khi nghiệm thu. Bạn đi thép dầm xong vẫn thấy ván khuôn và hoàn toàn có thể nghiệm thu 2 công việc 1 lúc (luật cũng cho phép), Tuy nhiên rủi do ở đây là khi nghiệm thu ván khuôn không đạt thì phải dỡ cả thép và ván khuôn. Như ván khuôn cột và thép cột thì lại k gộp được (do ván khuôn che mất thép nên k tiến hành nghiệm thu được)
2, đối vs tên các công việc khác: bạn mở checklist ra, nghiệm thu những phần việc gì ngày hôm đó thì bạn hoàn toàn có thể hiểu cách đặt tên. VD như khi trát xong bạn chỉ nghiệm thu đc bề mặt, kích thước chứ chưa nghiệm thu đc chất lượng. 28 ngày sau bạn chỉ nghiệm thu chất lượng do có kq mà thôi.
hi vọng chia sẻ trên có ích với bạn

5#
laihungkt Đăng lúc 1/7/2021 10:43 | Chỉ xem của tác giả
giang.vihaac gửi lúc 29/6/2021 18:47
Mình đồng ý với câu trả lời của bạn này, còn làm rõ ý cho chủ Topic hiểu là:
1,  ...

bạn cho hỏi thêm checklist là gì? văn bản nào quy định checklist? checklist có đúng theo quy định của văn bản pháp luật không?

6#
giang.vihaac Đăng lúc 13/7/2021 17:40 | Chỉ xem của tác giả
laihungkt gửi lúc 1/7/2021 10:43
bạn cho hỏi thêm checklist là gì? văn bản nào quy định checklist? checklist có đúng t ...

Checklist thì không có quy phạm văn  bản nào nhắc tới. Xét về pháp lý thì luật chỉ quy đinh về BBNT thôi bạn à, Mình đã dính 1 lần trường hợp cơ quan ban ngành tới kiểm tra, Khi show ra checklist k được công nhận vì họ chỉ công nhận BBNT

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 3/5/2024 15:38 , Processed in 0.139326 second(s), 22 queries .