XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2426|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] về lập dự toán điều chỉnh

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Bên em là Chủ đầu tư tư nhân, đang làm 1 công trình hạ tầng kỹ thuật. Đã hoàn thành phần thiết kế bản vẽ thi công và ký phụ lục hợp đồng với nhà thầu. Do thay đổi quy hoạch nên phải điều chỉnh thiết kế, bên tư vấn lập dự toán điều chỉnh theo thiết kế mới và hoàn toàn khối lượng mới. Như vậy có đúng ko hay phải tách khối lượng cũ mới riêng( em thấy như này rất phức tạp), cảm ơn các bác.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
fubi Đăng lúc 24/9/2017 17:26 | Chỉ xem của tác giả
Thi công XD chính là làm theo đơn đặt hàng BẢN VẼ THIẾT KẾ.
Bản vẽ thay đổi có nghĩa đơn hàng đã đổi.
Đơn hàng đã đổi thì phải xác lập lại khối lượng công việc.
Tư vấn lập mới hoàn toàn.

Còn hợp đồng tư nhân thì dễ, 2 bên thỏa thuận lại hợp đồng theo KL mới. Có thể giữ nguyên các đơn giá đã có trong hợp đồng ban dầu.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 25/9/2017 08:20

Số người tham gia 2Thanked +3 Thu lại Lý do
meomoctq1988 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!
trung49cd + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
 Tác giả| TVDHVN Đăng lúc 25/9/2017 11:25 | Chỉ xem của tác giả
fubi gửi lúc 24/9/2017 17:26
Thi công XD chính là làm theo đơn đặt hàng BẢN VẼ THIẾT KẾ.
Bản vẽ thay đổi có ngh ...

Cảm ơn bác đã cho ý kiến, Hợp đồng của em là hợp đồng theo hình thức đơn giá cố định, những hạng mục công việc cũ thì em lắp đơn giá cũ, còn những công việc mới em lắp đơn giá mới. Công trình của em là tư nhân nhưng sau vẫn phải bàn giao lại cho nhà nước quản lý

4#
Cong_nd Đăng lúc 25/9/2017 11:34 | Chỉ xem của tác giả
TVDHVN gửi lúc 25/9/2017 11:25
Cảm ơn bác đã cho ý kiến, Hợp đồng của em là hợp đồng theo hình thức đơn giá c ...

Tất nhiên là công việc cũ lắp đơn giá cũ rồi bạn, Những công việc nào không có trong hợp đồng ban đầu thì 2 bên thương thảo, thống nhất đơn giá cho công tác mới.

5#
nasd1010 Đăng lúc 27/9/2017 11:58 | Chỉ xem của tác giả
Trên góc độ khuyến khích của luật thì trong Mục III phụ lục số 02 của TT06/2016/TT-BXD có hướng dẫn cách thể hiện giá trị dự toán điều chỉnh = Giá trị cũ (đã duyệt) +(-) giá trị tăng (giảm)
Nên khối lượng sẽ phân tách theo tương ứng như thế (phần cũ và phần mới tăng giảm)
Nguyên tắc thiết kế bước sau phải phù hợp bước trước nên sự thay đổi ở đây không phải là thay đổi hoàn toàn mà chỉ thay đổi một phần (nên mới cần phân tách), còn nếu thay đổi hết thì hỏng luôn từ bước trước thì cần lập lại dự án (xóa ván cờ cũ đánh ván mới)
Còn góc độ tư nhân thì thoáng hơn nếu thỏa thuận được thì áp luôn khối lượng mới không cần phân tách cũng được (đây ngầm hiểu là lập mới luôn đấy bạn ah)

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
TVDHVN + 2 Rất chuyên nghiệp! Thanks!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 2/5/2024 06:56 , Processed in 0.107398 second(s), 27 queries .