XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1463|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Chuyên về Nhà dân] [Nhờ tư vấn] Bản vẽ mặt bằng nhà cấp 4

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Lời đầu tiên cho tôi gửi lời chào thân ái đến các bác Admin, Smod cũng như toàn thể các ae trong diễn đàn Xâydựng360.vn.
Tôi đang có ý định xây nhà cấp 4 1 tầng đổ mái đúc trên xây thu hồi vì kèo thép lợp mái ngói. Tôi là kỹ sư thuỷ lợi nên không hiểu sâu về kết cấu, kiến trúc nhà ở. Tôi tự vẽ mặt bằng nhà ( có file cad đính kèm) nhưng không biết bố trí mặt bằng cột, mặt bằng dầm móng, mặt bằng kết cấu mái(bố trí dầm sàn) sao cho phù hợp. Vậy rất mong được các anh chị, các chú bác có kinh nghiệm về thiết kế giải đáp/tư vấn giúp những vấn đề dưới đây của tôi. Lưu ý: phòng khách+ thờ kích thước lọt lòng 8,1x5,7 m hơi rộng mà tôi không muốn để cột ở giữa nhà. Mong mọi người trong diễn đàn tư vấn giúp!

link tải file: http://www.mediafire.com/file/gz ... 0_c%E1%BA%A5p_4.rar

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
mrtom512 Đăng lúc 15/9/2017 20:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy cứ theo các góc phòng mà bố trí hệ cột , dầm , sàn theo đó thôi... Chỉ có phòng khách như bạn nói mình cũng thấy ô sàn khá to mà bạn không muốn đi dầm phụ thì phải tính toán chứ không phán bừa được..

3#
bobin.gt Đăng lúc 16/9/2017 09:10 | Chỉ xem của tác giả
Chia sẻ với bạn:
- Mình đã xem bản vẽ bạn bố trí nhà rồi. Bạn bố trí nhà rất khoa học đấy.
- Vấn đề để cột giữa nhà là điều chủ nhà nào cũng không thích vì về mặt phong thủy nó ảnh hưởng đến tài vận của chủ nhà rất nhiều.
- Mình kiến nghị như này, bạn có thể bố trí cột phụ đi trong tường, rồi tăng cương kết cấu dầm mái để đảm bảo ổn định kết cấu và đảm bảo mặt phong thủy của nhà.
Chúc bạn thành công!

4#
 Tác giả| blueangel88 Đăng lúc 18/9/2017 10:32 | Chỉ xem của tác giả
bobin.gt gửi lúc 16/9/2017 09:10
Chia sẻ với bạn:
- Mình đã xem bản vẽ bạn bố trí nhà rồi. Bạn bố trí nhà rất khoa  ...

Cám ơn Bác nhiều nhé !

5#
 Tác giả| blueangel88 Đăng lúc 18/9/2017 10:32 | Chỉ xem của tác giả
mrtom512 gửi lúc 15/9/2017 20:35
Mình thấy cứ theo các góc phòng mà bố trí hệ cột , dầm , sàn theo đó thôi... Chỉ c ...

Cám ơn bác nhiều nhé!

6#
huydhxd Đăng lúc 26/9/2017 16:49 | Chỉ xem của tác giả
Nhà cấp 4 chỉ đổ một mái thì hệ kết cấu hỗn hợp tường + cột BTCT chịu lực, bạn để các cột tại vị trí giao nhau các trục ngang/ dọc cột 200x200 (thép 4fi 14); dầm mái coi như giằng tường nên dể dầm 200x200 (thép 4fi14); xây cột tường xong mới đổ dầm+sàn mái nhé!
Theo ý kiến bạn không muốn cột ô 8,1x5,7 bạn đặt 04 cột tại trục 3/4 giao với A/C các cột 400x200 và các dầm mái (nổi lên trên mái để mặt dưới trần phẳng) kích thước 200x400 (dầm bẹt); thép cột và các dầm này 6fi 18 nhé!Kết cấu móng thì bạn nên tham khảo móng các nhà hàng xóm bên cạnh, nếuđất tốt bạn làm móng đơn tại vị trí cột, kết hợp giằng móng liên kết các cột lại là ổn; Nếu đất kémbạn có thể làm móng băng dưới toàn bộ các tường xây!

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 26/4/2024 08:02 , Processed in 0.090987 second(s), 22 queries .