XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 8282|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vật liệu] [Nhờ tư vấn] giúp vật tư hoàn thiện xây nhà.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em ở khu vực Tp. HCM (miền Nam). Nhà làm đến công đoạn sắp phải mua vật tư hoàn thiện về rồi các bác, mà em thì không rành lắm, chỉ đi góp nhặt tổng hợp danh sách vật tư từ 1 vài hợp đồng báo giá của các nhà thầu để xem bắt trước thôi. Chốt hạ em chỉ có ngân sách cho vật tư tầm trung, cố cố thì mức khá. Nhờ các bác nào rành về mảng vật tư tư vấn giúp em với, nhất là về hãng, thương hiệu và mức giá thị trường hiện nay, để mua cho phù hợp và không chị chắt chém. Em xin trích danh sách vật tư em soạn thảo ra đây.

Đăng nhập/Đăng ký mở rộng

Đánh giá

Đã sửa tiêu đề giúp Bạn. Lần sau: bài sẽ bị Xóa theo nội quy, ở đây: http://xaydung360.vn/diendan/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-14070-1-1.html   Đăng lúc 12/11/2021 13:40

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
bqhung2006 Đăng lúc 12/11/2021 11:20 | Chỉ xem của tác giả
Gửi e vài lời tư vấn:

•      Thiết bị điện: Panasonic ( ổ cắm điện, internet, TV/công tắc/ MCB/ MCCB…  nên mua qua kho để được chiết khấu) và mualuôn máy bơm/ quạt trần/quạ hút…
  • -     Đèn điện thông dụng: dùng hãng MPE, các đèn trang trí thì chọn 1 cửa hàng bán, thống kê mua trọngói để có giảm giá.
  • -     Thiết bị wc dùng INAX (nhật)/ COTTO ( thái lan)/ Viglacera (vn) /CAESAR(Đài loan)  ( các hãng chất lượng TOTO-Nhật / GROHE-Đức/ KOHLER-Đức/ …)
  • -     Bồn nước và năng lượng MT thì dùng Tân Á Đại Thành ( khối tích tínhtheo nhu cầu).
  • -     Các loại cửa dùng Nhôm Xinfa quảng đông ( chất lượng về độ dày và bền màu), độdày kính/ kính ghép/cường lực/an toàn/ cách âm/mờ/dán decal…thì tùy từng vịtrí. Nếu muốn an toàn thì chú ý phụ kiện và khóa loại tốt dành cho các cửa bênngoài ( Kinlong/ 3H hoặc loạikhóa điện tử)…tất cả phải làm việc bên cửa, báo giá / ký hợp đồng/ đo đạc khiđã xây khung và cùng thống nhất bản vẽ trước khi lắp.
  • -     Sơn và bột trét nên cùng hãng và sơn đúng quitrình sẽ giữ nước sơn bền, bên ngoài thì chú ý nên có sơn lót loại tốt, 2 hãngthường dùng là Dulux ICI hoặc JoTul
  • -     Gạch ốp lát đa dạng thì dùng: Vitto/Catalan/ Primer ( hàng bền nhưngko đa dạng mẫu: Đồng Tâm/Taicera/…) nên tính dư vài viên để thay thế. Các gạch ốp lát trang trí ngoài nhà thì dùng hiệu INAX.
  • -     Về công tác sắt: nên dùng Thép tráng kẽm và cân nhắc độ dầy phù hợp từng vị trí để phùhợp giá / thường giao gôm 1 mối cho nhóm thợ sắt. Sơn dầu thì dùng sơn Bạch tuyết hoặc cùng hãngsơn nước
  • -     Công tác đá granite ( mặt thang bộ, len cửa, bếp,ốp mặt tiền…) thì giao nhóm đá, nên dùng đá granite phú yên màu sắc phối theo nên gạch và sơn tường.
  • -  Công tác gổ: tủ Bếp/ tay vịn/ vách trang trí CNCthì gổ tự nhiên nên dùng căm xe/gổ gỏnam phi vân đẹp khi thổi pu. Riêng ván/gổ công nghiệp nên dùngMDF/HDF/chống ẩm  , thương hiệu nên dùnglà An Cường, ko nên dùng MFC/Okal.
  • -  Trần thạch cao trang trí thì dùng Vĩnh Tường ( khung và tấm trần/chống ẩm).
E PHẢI CÓ TƯƠNG ĐỐI KHỐI LƯỢNG THÌ MỚI KIỂM SOÁT CHI PHÍ.

3#
 Tác giả| toyotavn Đăng lúc 22/11/2021 06:14 | Chỉ xem của tác giả
bqhung2006 gửi lúc 12/11/2021 11:20
Gửi e vài lời tư vấn:

Vâng cảm ơn bác rất nhiều.
1. Thiết bị điện em sẽ dùng của Panasonic ạ.
2. Đèn bác bào dùng của hãng MPE, có nên cố tí để xài hàng Phillips không bác.
3. Ủa thiết bị vệ sinh INax có INax Nhật và INax nước khác hả bác ?
4. Cửa dùng nhôm Xingfa Quảng Đông thì nghe nói là đắt nhất, tốt nhất rồi, có thương hiệu cửa nhôm khác mà giá đỡ hơn không ạ, vd hệ nhôm hệ 1000 gì đó.
5. Phần gạch em chốt rồi là chỉ có tầng trệt dùng bọn bóng kính 2 da, còn các tầng trên em dùng gạch men cả cho rẻ bác ạ. Các hãng bác kể đều có 2 dòng sản phẩm gạch này chứ ạ.6. Công tác sắt, dùng thép mạ kẽm chứ không phải là sắt mạ kẽm phải không bác.
6. Phần công tác sắt, phải dùng thép mạ kẽm chứ không phải sắt mạ kẽm phải không bác.
7. Về đá grannit, em thấy thị trường có đá Kim Sa trung và Suối Lau gì đó, Grannit Phú Yên em chưa nghe, để em tìm hiểu xem.

Đánh giá

Tham gia góp ý chút: Phần điện, nước đi trong tường nên chọn loại tốt  Đăng lúc 24/11/2021 10:54

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 5/5/2024 02:42 , Processed in 0.116066 second(s), 31 queries .