XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 256|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nhờ tư vấn] sửa chữa la phông

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào các anh ạ, em không phải là thợ và cũng không có nhiều kinh nghiệm trong thi công nên mong các anh thông cảm và tư vấn cho em.
Nhà em xây dựng từ hồi xưa nên dùng kiểu la phông nhựa dài kiểu cũ (bản rộng 25 cm) ạ. Nhà em có 2 tầng, tầng 2 làm la phông ngăn cách giữa mái nhà với tầng 2. Chiều dài nhà e khoảng 9m nên khi làm trần thì các chú dùng từng thanh la phông nhựa mỗi thanh dài cả 9m để xếp ốp cạnh nhau. Thì một ngày chỗ e mưa lớn, gió to nên làm cho một thanh cột trên mái bị ngã và đè xuống trần la phông làm cho một thanh nó chùng hẳn xuống nhưng không sập và bị thủng 1 lỗ trên thanh la phông. Em đã nhờ mấy a thợ sửa lại cột trần nhà, nhưng la phông thì không có đụng vào vì chỉ chùng nhẹ nhưng về sau qua mấy trận gió lớn là thanh đó nó chùng xuống hẳn luôn. Theo e coi clip trên mạng thì đa số trần nhà sẽ có những thanh xà chắn ngang, rồi từ đó đó các a thợ xếp từng thanh rồi đóng dính vào thanh xà rồi cứ xếp liên tục như vậy, nhưng ở nhà em thì không ạ, mà chỉ đóng đinh ở 2 điểm đầu và điểm cuối của mỗi thanh la phông. Do vậy nên thanh la phông bị đè xong nó chùng xuống và bắt đầu kéo những thanh bên cạnh chùng theo. Em có tham khảo thì các anh có chỉ là dùng dây kẽm đâm xuyên thanh la phông hỏng rồi móc đỡ lên thanh xà của trần nhà nhưng tình hình là trần nhà của e lấp kín bằng la phông rồi ạ nên e không biết nên móc như thế nào vì nếu móc thì phải gỡ hẳn cái thanh la phông xuống nhưng thanh này nó khít chặt với những thanh khác nên hiện tại em không biết giải quyết như thế nào.
Em không đủ chi phí để làm lại toàn bộ trần nhà mà chỉ mong có thể khắc phục được trần nhà, nếu có chi thì e chỉ có thể chi được khoảng vài 300k thôi ạ. Cái này là em tự làm nên em không trèo lên mái nhà được ạ. Khoảng cách từ trần la phông đến sàn tầng 2 là khoảng 3m ạ.

Nên cho em hỏi em nên xử lý như nào ạ? Hay có cách nào khác để khắc phục không ạ? E cảm ơn

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 7/5/2024 00:40 , Processed in 0.088279 second(s), 24 queries .