XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 4227|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] mới đổ xong sàn bê tông đã bị nứt thấm.

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Nhà tôi mới xây xong khoảng 1 tháng rưỡi: đổ 2 tấm, nhà rộng 6m dài 18m, để 2 sân trước và sau nhà- Tầng 1: phòng khách, nhà ăn, bếp và 1 phòng ngủ, cuối nhà có một nhà vệ sinh chung
- Tầng 2: 3 phòng ngủ, 1 phòng sinh hoạt chung
Tôi cần hỏi: Tấm 2 nhà tôi không sử dụng chỉ đổ lên và lợp tôn trên mái, nay đã xuất hiện các vết nứt trên tấm 2, trời mưa to còn bị dột nước nhỏ đầy nhà vậy tôi phải xử lí làm sao cho nhà khỏi bị dột không. Cứu tôi với.

Đánh giá

Riêng sàn bị thấm dột, bạn chụp mặt dưới và mặt trên sàn. Chụp được lúc đang bị dột là tốt nhất  Đăng lúc 7/9/2017 06:08
Bạn có thể chụp lại ảnh hiện trạng rồi up lên đây được không? Ảnh bao gồm: ảnh chụp toàn cảnh nhà, ảnh chụp khu vực bị thấm, dột  Đăng lúc 7/9/2017 06:06
ban lợp tôn là hết dột thui  Đăng lúc 6/9/2017 09:17

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
bobin.gt Đăng lúc 6/9/2017 09:20 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời câu hỏi của bạn:
- Hiện tại có rất nhiều cách xử lý hiện tượng như nhà bạn đang bị.
1. Bạn có thể dùng sợi thủy tinh, polyme, các bon dán bằng keo epoxy. (Giải pháp này vừa tăng cường khả năng chịu kéo của kết cấu, hạn chế biến dạng vết nứt to ra và không còn bị dột nước)
2. Bạn có thể dung sikadur để bơm vào vết nứt để hạn không bị dột (Nếu vết nứt nhỏ thì còn dùng được)
3. Bạn có thế dùng gạch nát mặt cũng là một giải pháp.
Chúc bạn thành công!

3#
 Tác giả| Nguyen2012 Đăng lúc 6/9/2017 10:00 | Chỉ xem của tác giả
bobin.gt gửi lúc 6/9/2017 09:20
Trả lời câu hỏi của bạn:
- Hiện tại có rất nhiều cách xử lý hiện tượng như nhà b ...

nhà mình mới xây được 1th5 nên làm điều gì tốt nhất bạn. mình đang rất lo lắng

4#
 Tác giả| Nguyen2012 Đăng lúc 6/9/2017 10:04 | Chỉ xem của tác giả
Nguyen2012 gửi lúc 6/9/2017 10:00
nhà mình mới xây được 1th5 nên làm điều gì tốt nhất bạn. mình đang rất lo lắng
...

Cho mình hỏi thêm một tí là: tại sao nhà mình đổ tấm lại bị hiện tượng như vậy??? ( do mình không phải bên xây dựng bạn à)

Đánh giá

Nôm na cách bạn hỏi nó kiểu như: ôi tôi thấy đau bụng quá, cứu tôi với. Biết bạn đau nguyên nhân gì mà cứu.  Đăng lúc 6/9/2017 10:27
3. Bạn nên nhờ hoặc thuê người có nghề đến xem tận mắt và đánh giá. Chứ hỏi như này chẳng khác nào xem bói mù./  Đăng lúc 6/9/2017 10:26
2. Nứt rất nhiều nguyên nhân: thiết kế sai, thi công sai... Nhưng bạn yên tâm kết cấu sàn BTCT không sập ngay gây tai nạn đâu.  Đăng lúc 6/9/2017 10:25
1. Bạn vi phạm nội quy đặt tiêu đề đúng ra bị xóa. Nhưng vì bạn đang lo sợ nên tạm thời để cho bạn.  Đăng lúc 6/9/2017 10:24

5#
tuanquang193 Đăng lúc 6/9/2017 10:29 | Chỉ xem của tác giả
Theo em thì nên trộn lớp vữa mác tốt rồi thỏa lên sàn tấm 2 và tạo độ dốc về phía ống thoát nước.

6#
laihungkt Đăng lúc 6/9/2017 11:27 | Chỉ xem của tác giả
Theo mìnhNứt sàn nhà thi có nhiều nguyên nhân lắm bạn ạ.
1. Không khảo sát địa chất thủy văn với
2. Thiết kế tinh toán thiếu
3. thi công bị lỗi, bố trí thép sai miền  thiếu thép.. bala bala
Theo mình nhà bạn là do lún không đều gây nứt sàn. Bạn cứ bình tĩnh để thêm thời gian nữa cỡ 6 tháng cho nó ổn đinh khi đó mới làm công tác sữa chữa. Nếu bây giờ  bạn sữa chữa nó vẫn tiếp tục nứt vì kết cấu chưa ổn định.
4. Khi kết cấu ổn định rồi, xử lí cái này nó đơn giản thôi. Bạn không phải lo lắng nhiều đâu

7#
huydhxd Đăng lúc 6/9/2017 17:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng từng đi chống thấm mái ... mình chia sẻ cho bạn, nên mời một chuyên gia đến khảo sát và báo giá chống thấm,nếu chi phí chống thấm lớn hơn so với bạn lợp mái tôn thì nên lợp mái tôn kín mái để chống nóng và có thêm sân thượng phơi đồ nhé!

8#
huyhoang1191 Đăng lúc 25/10/2017 10:05 | Chỉ xem của tác giả
1.Mình thấy đa số, sàn mái bê tông hay bị re nứt. chắc cũng 1 phần do thời tiết mấy bác nạ.
2. Nhà mình đổ BT sàn mái xong, xây gạch be, sau vài tiếng bơm nước vào bảo dưỡng liền, mà bây giờ vẫn có hiện tượng re nứt nhỏ.
3. Giai pháp là lợp tôn, chống nóng, chống thấm là chắc ăn nhất.

9#
trangiahung1 Đăng lúc 23/10/2021 20:54 | Chỉ xem của tác giả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 4/5/2024 17:30 , Processed in 0.111976 second(s), 23 queries .