XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2378|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Con đường Hóa đơn VAT trong xây dựng

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bác cho em hỏi thêm với. Em không hiểu rõ chỗ hóa đơn VAT.
Giá trị quyết toán công trình = 10 tỷ. Nhà thầu viết hóa đơn VAT cho CĐT = 10%*10(tỷ) = 1 tỷ, đây là hóa đơn đầu ra của nhà thầu. Hóa đơn đầu ra này phải = với hóa đơn đầu vào. Mà hóa đơn đầu vào = 10% của(thu nhập chịu thuế tính trước + chi phí chung + trực tiếp phí (Vật liệu + Máy + nhân công + trực tiếp phí khác)). Em chưa hiểu chỗ, nhà thầu lấy được hóa đơn của vật liệu+ máy. Thế còn hóa đơn cảu nhân công + trực tiếp phí khác + chi phí chung + thu nhập chịu thuế tính trước lấy ở đâu ra ? và làm thế nào để VAT đầu ra = VAT đầu vào ?

Đánh giá

Ở đâu ra mà bạn khẳng định: "Hóa đơn đầu ra này phải = với hóa đơn đầu vào"? Hiểu vậy là sai.  Đăng lúc 9/6/2013 10:56

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
M@trixs Đăng lúc 9/6/2013 13:36 | Chỉ xem của tác giả
Cửa hàng của Tôi mua một cái TV hết 5 Triệu về để bán lại, Trung Tâm Thương Mại ra hóa đơn VAT 5 triệu đã bao gồm 10% VAT trong đó.
Vừa về đến cửa hàng, con bé hàng xóm chạy qua thấy TV đẹp nên hốt luôn. Tôi bán lại 12 Triệu. Và tôi cũng ra 12 Triệu tiền hóa đơn đã có 10% VAT.

Nếu mà nói như bạn:"Hóa đơn đầu ra = Hóa đơn đầu vào" thì Tôi bán cho con bé đó với hóa đơn 5 Triệu vậy là tôi đi làm công không cho Trung Tâm Thương Nghiệp à ???

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0.0 Rất hữu ích! Thanks!: 5.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5
  Đăng lúc 29/12/2013 20:49
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0
  Đăng lúc 10/6/2013 08:17

Số người tham gia 2Uy Tín: +3 Thưởng +6 Thanked +1 Thu lại Lý do
reddevil88 + 3 + 3 + 1
thanh.bm + 3 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
 Tác giả| caoxuanquang Đăng lúc 10/6/2013 00:00 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi viết bài xong, em suy ngẫm thêm cũng thấy rằng hóa đơn đầu ra và đầu vào không thể bằng nhau. Nhưng em vẫn có 1 thắc mắc là: 2 đơn vị cùng thi công công trình có tiền hóa đơn bằng 1 tỷ, nhưng hóa đơn đầu vào của đơn vị A = 700 triệu, của đơn vị B = 900 triệu, chẳng lẽ 2 đơn vị này lại như nhau (vì không cần = 1 tỷ mà). Em thấy các công ty đi mua hóa đơn để bù đắp hóa đơn gì? em tưởng mua thêm vào để cho nó = 1 tỷ? Với lại tiền hoàn thuế là như thế nào hả các bác? Về mặt tổ chức thi công em không ngại, nhưng mấy vấn đề này em thấy lơ mơ quá. mong các bác chỉ giúp em với.

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 0.0
Rất hữu ích! Thanks!: 0
  Đăng lúc 16/9/2013 11:22

4#
nguyenxuan102 Đăng lúc 10/6/2013 09:54 | Chỉ xem của tác giả

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Rất chuyên nghiệp. Không còn giải thích nào rõ hơn nữa....  Đăng lúc 10/6/2013 15:15

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
M@trixs + 3 + 3 + 1 Rất chuyên nghiệp. Cảm ơn!

Xem tất cả

5#
 Tác giả| caoxuanquang Đăng lúc 12/6/2013 06:58 | Chỉ xem của tác giả
Em hiểu ra vấn đề rồi, cảm ơn tất cả các bác nhé !

6#
thanhquydat Đăng lúc 29/12/2013 02:15 | Chỉ xem của tác giả
e nghĩ hóa đơn đầu ra bằng hóa đơn đầu vào!>>lấy nguyên cái Vd của bác M@trixs nhé! nếu bác mua cái TV 5 triệu bao gồm VAT để bán lại thì có nghĩa trong 5 triệu này đã đc trả tiền thuế!>>>thì khi đó bạn bán 12 triệu tiền chênh lệch lúc này là 12-5=7 triệu là chưa có VAT vậy bạn chỉ cần nộp VAT của 7 triệu thôi.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 26/4/2024 09:18 , Processed in 0.107642 second(s), 23 queries .