XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2014|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Dự toán trùng tu tháp chăm

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Bạn nào có dự toán trùng tu tháp chăm thì cho mình xin file để tham khảo nhé!
Mình nghe nói dự toán trùng tu thì nhân công rất cao. Mình lấy định mức tu bổ của bộ văn hóa nhưng định mức thấp trong khi giá nhân công của người đi đã làm báo giá cho mình đến 16triệu/m2. Không biết là mình có dùng nhầm định mức không nữa. Bạn này đã có đụng đến dự toán trùng tu thì xin chia sẽ kinh nghiệm và giúp cho mình biết các định mức, văn bản có liên quan đến dự toán trùng tu di tích nhé. Cái này lạ lẫm quá.

Số người tham gia 1Uy Tín: +2 Thưởng +2 Thanked +1 Thu lại Lý do
nguyenxuan90 + 2 + 2 + 1

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
fubi Đăng lúc 16/7/2012 10:59 | Chỉ xem của tác giả

Công tác Trùng tu đòi hỏi công nhân lành nghề, có chuyên gia, và phức tạp, tỷ mỉ. Nhưng vốn Nhà nước thì phải có định mức đế tính giá thành cho cơ sở khoa học. Nên phải lập định mức riêng theo đúng Thông tư 04 hướng dẫn lập và quản lý chi phí XD.

Gửi bạn tham khảo định mức:

ĐỊNH MỨC DỰ TOÁN CÔNG TÁC XÂYMÀI CHẬP GẠCH
TRÙNG TU THÁP CHĂM
Thành phần công việc:
Chuẩn bị (chọn các viên gạch có kích thước phùhợp và sắp vào vị trí cần tu bổ, làm dấu gạch và đánh số thứ tự, ngâm gạch đượccắt...), làm sạch bề mặt tiếp xúc giữa khối xây cũ và mới bằng máy nén khí hoặcmáy bơm nước áp lực, mài chập các viên gạch bằng nhớt ô dước.. xây bảo đảm đúngyêu cầu kỹ thuật, vận chuyển vật liệu trong phạm vi 30m.
XÂY MÀI CHẬP GẠCH TRÙNG TU THÁP CHĂM  (6,5 X 18,5 X 34)
Đơn vị tính: 1m3

hiệu
Công tác

xây lắp
Thành phần hao phí
Đơn

vị
Định mức

Xây mài chập gạch trùng tu Tháp  Chăm  (6,5 x 18,5 x  34)

Vật liệu

Gạch Chăm tu bổ  (6,5 x 18,5 x 34)

Nhớt ô dước

Keo sắt Fe2 (OH)3

Vật liệu khác

Nhân công

Nhân công  3,0/7 (mài thô + công phụ)

Nhân công 4,0/7 (mài chập gạch)

Máy thi  công

Máy mài 2,7 Kw

Máy mài 1,0 Kw

Máy mài 1,7Kw

Máy  khác

viên

kg

kg

%

công

công

ca

ca

ca

%

295

31

1,5

1,0

5,7

7,36

1,67

2,38

0,91

1,0

Ghi chú: Hệ số tăng thêm hao phí nhân công thực hiệnnhư quy định tại Quyết định số 05/2003/QĐ - BVHTT ngày 06/02/2003 của Bộ trưởngBộ Văn Hoá Thông tin

Số người tham gia 2Uy Tín: +2 Thưởng +1 Thanked +2 Thu lại Lý do
nguyenxuan90 + 2 + 1 + 1
namcdxd + 1

Xem tất cả

3#
nguyenxuan90 Đăng lúc 17/7/2012 10:38 | Chỉ xem của tác giả
Bạn có định mức và dự toán cụ thể không gửi cho mọi người tham khảo, mình cũng đang rất cần dự toán về cái đó

nguyenxuan90 trong 17/7/2012 10:41 đã trả lời thêm:
Bạn không có mức tiền cụ thể hả bạn, mình đang cần cụ thể tiền nhân công bao nhiêu, tiền máy, vật liệu tại thời điểm bây giờ hoặc 1 mức quy đổi từ định mức nào đó về mà ra tiền NC,VL,M

nguyenxuan90 trong 17/7/2012 10:41 đã trả lời thêm:
Bạn không có mức tiền cụ thể hả bạn, mình đang cần cụ thể tiền nhân công bao nhiêu, tiền máy, vật liệu tại thời điểm bây giờ hoặc 1 mức quy đổi từ định mức nào đó về mà ra tiền NC,VL,M

Đánh giá

Nhân công, vật tư... tùy vào từng địa điểm, từng vùng. Bạn nên áp theo giá tại khu vực của bạn. Chỉ cần có Định mức là OK  Đăng lúc 17/7/2012 13:21

4#
 Tác giả| nhancorp1409 Đăng lúc 18/7/2012 09:56 | Chỉ xem của tác giả
Có ai biết là trùng tu tháp chăm thuộc loại công trình nào.
Mình đọc trong nghị định 209 thì mình nghĩ là công trình văn hóa thuộc công trình công cộng mà không biết là có đúng không nữa. Mong các bạn cho ý kiến
Anh fubi có thể cho em biết anh lấy định mức xây mài chập gạch ở đâu ra không?
Em thấy định mức của anh thì có thể đúng chứ em lấy theo định mức tu bổ của bộ văn hóa thì định mức công ít quá. Tuy nhiên lại có nhiều hạng mục công việc
Anh cho em xin định mức trùng tu tháp chăm mà có nhiều hạng mục để mình làm dự toán cho hợp lý nhé.
VD; hạng mục; tháo dỡ, hạ giải, lát đá, xây gạch ..... thì mình mới làm ra dự toán cụ thể được

Đánh giá

chính xác hơn là BXD duyệt riêng cho công trình tu bổ tháp chăm ở Ninh THuận, tháp Bánh ít Quy NHơn cách đây vài năm rồi.  Đăng lúc 18/7/2012 10:10
1. Nghị định số 49 bổ sung sửa đổi NDD đã bỏ phần phân cấp công trình trong 209 rồi. Nên chỉ tham khảo thôi. 2. Định mức ở trên là của BXD ban hành.  Đăng lúc 18/7/2012 10:08

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 1/5/2024 02:16 , Processed in 0.104568 second(s), 23 queries .