XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1154|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Giải pháp nào cho nội dung chuyên môn chuyên sâu XD360?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bạn thân mến!

- Lâu nay mình luôn thấy trăn trở 1 điều: tại sao rất rất rất..... nhiều anh chị em xây dựng hỏi những vấn đề rất rất rất... cơ bản tối thiểu về lĩnh vực mình đang hoạt động. Đúng ra những kiến thức tối thiểu đó xây dựng chúng ta phải biết.
Trên Xd360 vẫn còn nhiều câu hỏi mà thật sự đọc xong cá nhân mình không biết phải làm sao mà trả lời. Nôm na ví như: chúng ta đang cùng học chung trong lớp học 12 thế mà tự nhiên có một số bạn đứng lên hỏi mọi người giải đáp giúp: phép tính cộng trừ như vậy đúng chưa? Hoặc nhờ hướng dẫn cách đánh vần tiếng việt?.

Diễn đàn XD360 ngay từ ban đầu đã xác định hướng đi: THỰC TẾ - CHUYÊN SÂU - CHUYÊN NGHIỆP - QUÝ HỒ TINH, BẤT QUÝ HỒ ĐA.
Nhưng những câu hỏi kiểu "cơ bản" như trên thì rơi vào tình thế:
+ trả lời cho các bạn thì mất thời gian không có thời gian để viết bài chuyên sâu nữa.
+ Trả lời sẽ làm các bạn thành viên khác sẽ chán. Nôm na như 1 đội bóng đội tuyển quốc gia đang chơi bỗng có 1 vài bạn không biết chơi bóng nhảy vào đá cùng. Vậy đội tuyển kia có nản không?
Nhưng nếu không trả lời cho các bạn thì thấy rất áy náy. Bởi bản chất các bạn không biết, chưa biết, hoặc hiểu sai nên mới hỏi.

Vậy cách nào đây? XD360 muốn chuyên sâu và chuyên nghiệp không thể để tình trạng "các lớp 1, 2...12, đại học.." cùng học chung 1 lớp được. Nhưng "bỏ thì thương, vương thì tội".
Rất mong các bạn cho ý kiến để giải quyết bài toán trên.
Chân thành cảm ơn tất cả các bạn!

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 31/10/2014 07:25

Số người tham gia 2Thanked +4 Thu lại Lý do
anhnamktxd + 2 Đồng tình. Cảm ơn!
tiennova + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
hoangmit Đăng lúc 31/10/2014 07:15 | Chỉ xem của tác giả
Thưa anh Fubi, chính vì diễn đàn của chúng ta gồm rất nhiều thành viên với rất nhiều có trình độ chuyên môn, năng lực khác nhau nên  không thể tránh khỏi việc có những bạn còn rất thiếu kỹ năng cơ bản, kiến thức chuyên môn hạn chế. Tôi có một cách là diễn đàn nên lập ra một topic có nội dung là "Top những câu hỏi ngớ ngẩn nhất tuần" hoặc " Những câu hỏi có thể không cần trả lời" hay đại loại như vậy để các bạn đặt ra những câu hỏi như vậy sẽ tự cân nhắc và có suy nghĩ thấu đáo hơn.

Đánh giá

Đăng lúc 31/10/2014 21:07

Số người tham gia 1Thưởng +5 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 1

Xem tất cả

3#
closefriend Đăng lúc 31/10/2014 07:31 | Chỉ xem của tác giả
Em cũng nghĩ như #2 ở trên, ở bất kỳ diễn đàn nào cũng có rất nhiều thành viên với trình độ chuyên môn khác nhau, cũng có thể là các bạn sinh viên vướng mắc một số nội dung trên lớp học, vì lý do chưa có kinh nghiệm thực tế nên các bạn mới hỏi trên diễn đàn. Việc này cũng giống như Công dân hỏi - đáp Cơ quan công quyền, nếu cơ quan không trả lời được thì có thể chuyển cho các Sở, ngành chuyên môn trả lời giúp. Như vậy, việc này cũng giống như anh nhận xong câu hỏi do không có thời gian trả lời nên có thể ủy quyền cho một đồng chì nào đó (Smod, Mod) am hiểu sâu kiến thức về lĩnh vực câu hỏi đó trả lời cho các bạn thành viên. Khi nhận được những câu trả lời hay, sáng suốt, giúp giải quyết được vấn đề thắc mắc thì thành viên sẽ càng thân thiết hơn với Gia đình XD360, càng ngày năng lực của bạn đó càng nâng lên, thì anh lại có thêm một đội ngũ Smod, Mod nữa. Khi đã có câu trả lời hoàn chỉnh thì Mod có thể Close Topic, tránh trường hợp chia sẻ lan man thêm. Vài chia sẻ của em !

Số người tham gia 1Thưởng +5 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 1

Xem tất cả

4#
Kienviendaotao Đăng lúc 31/10/2014 09:45 | Chỉ xem của tác giả
Theo em thì nên có chuyên mục giải đáp thắc mắc riêng để mọi người cùng góp ý. Như thế sẽ đỡ nhọc công cho Admin, cũng như tạo diễn đàn cho các thành viên khác thể hiện khả năng của mình. Bởi vì có khá nhiều chuyên mục chuyên sâu về các ngành, tuy nhiên cũng có không ít câu hỏi thuộc dạng...không biết để vào đâu thì nên có chuyên mục hỏi đáp như vậy để tiện trao đổi. Còn những bạn có các câu hỏi chuyên môn thì vẫn có đất riêng để trao đổi. Lợi cả đôi đường. Đó là góp ý của em ạ

5#
khanhmytho Đăng lúc 31/10/2014 10:15 | Chỉ xem của tác giả
_ Xin admin cho 1 vài ví dụ những câu hỏi nào là chuyên sâu, những câu hỏi nào không chuyên sâu, thuộc dạng ...... để anh em biết để đưa vấn đề mình hỏi vào mục thích hợp . Từ lớp 1-->12 hay đại học nếu sỉ số lớp là 45 thì sẽ có xếp hạng từ 1-->45, còn trong chuyên môn thì có người có thể chuyên sâu vấn đề này nhưng không chuyên sâu về vấn đề khác nên có những câu hỏi vu vơ là đương nhiên .
_ Nếu nói về câu hỏi vu vơ, ngu ngơ thì chắc mấy anh thiết kế "bị" duyệt hồ sơ của chính mình để chờ cái quyết định duyêt sẽ hiểu mà, vì những câu hỏi ngu ngơ, vu vơ đó mà cứ họp giải trình, giải trình rồi họp

Đánh giá

Đăng lúc 31/10/2014 20:22

6#
tuandaiminh2012 Đăng lúc 31/10/2014 12:07 | Chỉ xem của tác giả
Nếu nói dài dòng thì chắc cũng chẳng ai đọc bài của mình cả ! nên nói vài ý ngắn gọn thế này ! chúng ta cần suy nghĩ cho kỹ trước khi hỏi ! Chứ đặt câu hỏi ra để đó rồi đi uống càfe xong, về lên mạng coi thử có ai suy nghĩ dùm cho mình không ? có được thì tốt không có cũng chẳng sao ! đợi 1 đến 3 ngày cũng được nhưng thực ra 1 ngày, 2 ngày, 3 ngày đợi đấy cũng biết được gấp 3 lần cái mình cần hỏi rồi nếu chỉ cần dành ra 15 phút ucf + tìm hiểu những điều đó ! vì theo kinh nghiệm cho thấy cứ tìm cái này lại lòi cái kia thì tức là x 3 rồi đúng không ?
Vậy nên bản thân chúng ta phải hiểu chúng ta cần người ta cho mình cái gì cho nó đáng để lần sau xin không ngại ngùng ! đó là cuộc sống hằng ngày thôi ! xin cảm ơn rất nhiều !

Đánh giá

Đồng tình!  Đăng lúc 31/10/2014 12:47

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 26/4/2024 18:02 , Processed in 0.111520 second(s), 30 queries .