XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3846|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Chuyên đề] hỏi về cách xác định đường đồng mức !

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
chào  cả nhà !
xin các bác cho em hỏi nếu lập nên các đường đồng mức trong quy hoạch tổng thể mặt bằng thì cos + 0.0 là lấy từ đâu vậy ạ ?
có phải lấy bằng cos mặt nước sông không ? vì mặt bằng bên em là bên cạnh 1 con sông
mong các bác giúp đỡ

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
black_coffee Đăng lúc 3/9/2013 16:54 | Chỉ xem của tác giả
? ko rõ ý của chủ thớt cho lắm , bác làm về mục gì ? khảo sát hay là ng lập quy hoạch đồ án tk.với chút kiến thức nhỏ e biết được thì cốt cao độ tại khu vực tk khi đc khảo sát sẽ đc dẫn từ 1 mốc quốc gia nào đó dẫn về khu nghiên cứu trong đó trong đó có điểm cao độ 0.0.... ( nếu k đúng ý và k đúng chuyên ngành thì mong các bác góp ý cho e )

3#
nvhung89 Đăng lúc 3/9/2013 19:43 | Chỉ xem của tác giả
đã lập mặt bằng tổng thể là để thiết kế xây dựng thì phải lấy mốc chuẩn quốc gia chứ

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
black_coffee + 3 + 3 + 1

Xem tất cả

4#
ducthang84nb Đăng lúc 3/9/2013 20:09 | Chỉ xem của tác giả
Viết dùm bác mấy chữ vậy
Cos +0.0 nếu lấy làm quy hoạch thì bác lên địa chính địa phương đó học chỉ cho bạn một cái  rồi bạn dẩn về mà tính toán (Mốc chuẩn này được dẩn từ hòn dấu Quảng Ninh về nhé) cái đó chỉ là quy ước thôi

Nhưng bác hỏi chi vậy, để làm cái này phải có chú ít về kiến thức đó nhé. Còn nếu chỉ lấy cho việc triễn khai cho khu vực vườn nhà bạn thì bạn tự đặt mốc +0.0 tại vị trí nào đó mà bạn cho rằng nó là thuận tiện nhất để làm chuẩn cho toàn bộ khu đất của bạn là được.

Nước thủy chiều lên xuống như vậy thì theo bạn lúc nào nước đạt mức +0.0

Là ngừoi ta lấy theo mực nước Biển nhưng mực nước này được quy ước theo một mực cố định và sử dụng chung cho toàn bộ hệ thống mống cao độ chung và được cố định chắc chắn và bảo vệ vững chắc. Sau đó địa phương nào cần thì họ mua về rồi dẩn về để sử dụng. (Mốc cao độ này mua về rất đắt đó)

ducthang84nb trong 3/9/2013 20:11 đã trả lời thêm:
Nếu có gì chưa rỏ thì bạn hỏi thêm nhé tai mình thấy bạn hơi mơ hồ về cái này

ducthang84nb trong 3/9/2013 20:13 đã trả lời thêm:
Như thế nào là đường đồng mức?
Đuồng đồng mức ảnh hưởng gì tới cái mốc Cos+0.0 của bạn vậy?

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
black_coffee + 3 + 3 + 1

Xem tất cả

5#
black_coffee Đăng lúc 4/9/2013 00:07 | Chỉ xem của tác giả
nói chung e thấy bác thớt nói chưa rõ ý, bác có thể nói rõ hơn để a e còn có thể tư vấn :)  còn việc bác đang lấy cốt ở bản đồ quy hoạch tổng thể thì khả năng là bác làm trong ngành khảo sát.Vậy muốn có cốt cao độ tại khu vực đó thì phải tìm mốc quốc gia dắt về khu nghiên cứu :) sơ sơ vậy

black_coffee trong 4/9/2013 09:37 đã trả lời thêm:
đấy chính là thắc mắc ^^ việc đánh cao độ đồng mức và xác định cốt 0.0 thì chỉ có bên khảo sát làm chuẩn và chính xác , còn lại ở các ngành khác chỉ là đọc dữ liệu bản đồ đo đạc thôi nói chung cũng cần lời giải thích về mục đích hỏi của chủ thớt thank bác đã góp ý

Đánh giá

Không phải làm bên khảo sát đâu! Nếu làm bên khảo sát thì phải có khái niệm về mốc chuẩn chứ  Đăng lúc 4/9/2013 07:13

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 6/5/2024 20:48 , Processed in 0.119876 second(s), 23 queries .