XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1693|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

nội lực dầm

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em đang làm đồ án gặp vấn đề muốn hỏi các bác đi trước mong các bác giúp đỡ. Đồ án của em là cái nhà 9 tầng:- Dầm: không tính dấu thì ở tầng 9 momen ở nhịp của em lớn hơn momen ở gối như vậy có vấn đề j không?nếu có trường hợp đấy mong các bác giải thích lý do giúp em với.
cảm ơn các bác nhiều.

Đánh giá

Còn nghien cứu không ra thì hỏi Thầy hướng dẫn. Thầy hướng dẫn có trách nhiệm giải đáp thắc mắc của bạn.  Đăng lúc 6/9/2014 09:55
Tự học đi bạn. Giải thích phải qua số liệu cụ thể. Hỏi chung chung thì chịu khó đọc lý thuyết giáo trình.  Đăng lúc 6/9/2014 09:53

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
huutin1990 Đăng lúc 6/9/2014 11:37 | Chỉ xem của tác giả
Không biết bạn làm bài theo khung phẳng hay khung không gian, nhưng do áp lực gió tăng dần theo chiều cao, mà theo chiều cao thì tiết diện cột nhỏ dần lại cho hợp lý thì chiều dài làm việc của dầm cũng tăng lên. Kết hợp những điều đó thì nội lực dầm (Moment dương) ở những tầng trên cao lớn hơn những tầng ở bên dưới là chuyện bình thường.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
consol + 2 Suy luận tốt! Thanks!

Xem tất cả

3#
 Tác giả| mr.red Đăng lúc 6/9/2014 11:42 | Chỉ xem của tác giả
mình làm khung không gian.ý mình không phải so sánh nội lực dầm ở các tầng mà là nội lực trong cùng 1 dầm cơ.trong cùng 1 dầm mà nội lực ở nhịp lại lớn hơn ở gối (bỏ qua dấu - + nhé)không biết có phải do mình làm sai không.

Đánh giá

Còn thiết kế mà nói chuyện kiểu tay không bắt giặc thế này thì khó lắm.  Đăng lúc 6/9/2014 20:01
Bạn tính bằng phần mềm đúng ko? Bạn chịu khó up file tính lên đây anh em sẽ kiểm tra giúp bạn.  Đăng lúc 6/9/2014 20:00

4#
tantruong70 Đăng lúc 8/9/2014 15:56 | Chỉ xem của tác giả
mr.red gửi lúc 6/9/2014 11:42
mình làm khung không gian.ý mình không phải so sánh nội lực dầm ở các tầng mà là nộ ...

Ngứa chỗ nào chỉ ra chỗ đó thì mới gãi đúng chỗ được. Đưa chất tải, biểu đồ,... thì mới rõ được. Thân! (ko có yêu).

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 5/5/2024 06:15 , Processed in 0.097540 second(s), 24 queries .