XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 4827|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tính dự tóan có cả xây dựng và cải tạo

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
anh chị ơi!!giúp em với.em mới làm dự toán gặp ngay truờng hợp công trình cải tạo.trong dự toán thực hiện có cả đầu mục công việc xây dựng cả đầu mục công việc cải tạo.khi em chạy ra ohân tích vật tư thì chỉ chạy có 1 đầu công việc vậy em phải làm thế nào??em dùng acitt ạ.
em cám ơn nhiều!!!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
tmqgroup2008 Đăng lúc 1/8/2012 09:32 | Chỉ xem của tác giả
Chào bạn.
Bạn nên tách ra phần xây mới riêng. Phần cải tạo sửa chữa riêng. Vì đơn giá sửa chữa cao hơn rất nhiều so với đơn giá xây mới, nhất là đơn giá nhân công. Chính vì vậy bạn có 2 bảng tổng hợp kinh phí riêng, sau đó tổng hợp lại. Chúc bạn thành công.

Số người tham gia 1Uy Tín: +2 Thưởng +2 Thanked +1 Thu lại Lý do
latdatktxd + 2 + 2 + 1

Xem tất cả

3#
soixich_hp4 Đăng lúc 1/8/2012 09:42 | Chỉ xem của tác giả
bạn dùng Pm dự toán gì. Dùng G8 phân tích được nhiều đơn giá 1 lúc

4#
 Tác giả| hoangoanh Đăng lúc 1/8/2012 10:08 | Chỉ xem của tác giả

5#
latdatktxd Đăng lúc 1/8/2012 10:17 | Chỉ xem của tác giả
hoangoanh gửi lúc 1/8/2012 10:08
em cám ơn!!nhưng cho em hỏi với ạ.phần phân tích vật tư cũng phải cộng vào như th ...

Khi bạn làm tách ra như tmqgroup2008 thì cũng có 2 bản tổng hợp vật tư của mỗi phần mà. Bạn cứ làm bt có thui.

6#
tmqgroup2008 Đăng lúc 1/8/2012 10:22 | Chỉ xem của tác giả
Chào bạn.
Bạn nên tách ra như 2 hạng mục riêng biệt. Có 2 bảng tổng hợp kinh phí riêng vì hệ số nhân công, máy là khác nhau. Do đó phân tích vật tư, tổng hợp vật tư cũng riêng biệt.

7#
 Tác giả| hoangoanh Đăng lúc 3/8/2012 15:33 | Chỉ xem của tác giả
tmqgroup2008 gửi lúc 1/8/2012 10:22
Chào bạn.
Bạn nên tách ra như 2 hạng mục riêng biệt. Có 2 bảng tổng hợp kinh phí riê ...

vâng ạ.em cám ơn nhưng trong dự toán đó chỉ có rất đầu công việc xây dựng thội ạ

8#
vuntqt Đăng lúc 3/8/2012 21:03 | Chỉ xem của tác giả
tmqgroup2008 gửi lúc 1/8/2012 10:22
Chào bạn.
Bạn nên tách ra như 2 hạng mục riêng biệt. Có 2 bảng tổng hợp kinh phí riê ...

Nếu phải tách thành 2 hạng mục riêng thì bất tiện quá, tại sao các pm dự toán không hỗ trợ tách chi phí nhân công, máy thi công theo từng mức lương riêng. VD chi phí nhân công xây dựng LTT 350K và chi phí nhân công sửa chữa LTT 210K thành 2 khoản mục chi phí để nhân với 2 hệ số điều chỉnh khác nhau.

9#
tngage Đăng lúc 4/8/2012 11:04 | Chỉ xem của tác giả
Xây dựng mới sử dụng định mức xây dựng.
Cải tạo thì sử dụng định mức sửa chữa.
Cần tách riêng 2 hạng mục: xây mới và cải tạo.
Sau đó lập bảng tổng hợp vật tư để báo giá cuối cùng.
Chủ đầu tư có thể tùy vào tình hình mà quyết định bạn được làm cả hai hay chỉ 1 hạng mục...thậm chí rơi vào tay người khác

Số người tham gia 1Uy Tín: +5 Thưởng +5 Thanked +1 Thu lại Lý do
fubi + 5 + 5 + 1 Đồng tình. Thanks!

Xem tất cả

10#
mbecon78 Đăng lúc 7/8/2012 17:06 | Chỉ xem của tác giả
hoedt gửi lúc 7/8/2012 14:05
Ui hạng mục của người ta có vài công việc xây mới mà lại tách hạng mục thì còn nó ...

Nếu hạng mục bạn tính không tiện tách thành 2 phần riêng biệt, bạn vẫn có thể tính chung, nếu thời điểm của 2 bộ đơn giá bạn áp dụng khác nhau bạn có thể quy đổi về cùng 1 thời điểm bằng cách nhân thêm hệ số vào đơn giá. Với phần mềm dự toán khi phân tích và tổng hợp vật tư có tách riêng mã vật tư cho các bộ định mức đơn giá khác nhau mà. Bạn vẫn có thể tính bù chênh lệch riêng được

11#
vuntqt Đăng lúc 7/8/2012 22:26 | Chỉ xem của tác giả
Nếu hạng mục bạn tính không tiện tách thành 2 phần riêng biệt, bạn vẫn có thể tính chung, nếu thời điểm của 2 bộ đơn giá bạn áp dụng khác nhau bạn có thể quy đổi về cùng 1 thời điểm bằng cách nhân thêm hệ số vào đơn giá. Với phần mềm dự toán khi phân tích và tổng hợp vật tư có tách riêng mã vật tư cho các bộ định mức đơn giá khác nhau mà. Bạn vẫn có thể tính bù chênh lệch riêng được

Bù chênh lệch vật liệu thì có thể tính toán được, còn chi phí nhân công và máy thi công nếu sử dụng bộ đơn giá ban hành tại các thời điểm khác nhau thì hệ số điều chỉnh phải khác nhau. Phải cần bảng liệt kê chi phí theo loại xây dựng và sửa chữa để sử dụng hệ số điều chỉnh chi phí nhân công cho phù hợp.
Tôi đã gặp dự toán vừa sử dụng mã hiệu công tác xây dựng và một số đầu mục công việc tạm tính (theo đơn giá thi công thực tế). Trong bảng khối dự toán phải thống kê chi phí nhân công, máy thi công theo bộ đơn giá XDCB số 104/2006/QĐ-UBND và chi phí nhân công, máy thi công theo đơn giá thực tế (tạm tính). Nếu không lập theo kiểu này thì phòng Tài chính không chấp nhận hồ sơ. Mà cũng đúng thôi, VD công tác dọn dẹp vệ sinh có chi phí nhân công tạm tính là 100.000 đồng/công, nếu gộp chung thành B1 * 5.714 thành ra công tác tạm tính này có chi phí nhân công là 571.400 đồng/công.

12#
thanhwb Đăng lúc 7/8/2012 22:39 | Chỉ xem của tác giả

13#
jimmyhuydat Đăng lúc 23/10/2012 10:23 | Chỉ xem của tác giả
Bạn tách hẳn ra thành 2 dự toán khác nhau đi.

Không cần tách thành 2 dự toán làm gì cho mất công.
Phần xây dựng mới thì làm theo định mức ban hành.
Còn phần sửa chữa, cải tạo thì tốn nhiều nhân công do có nhiều công tác trong 1 công việc, do đó phải phân tích kỹ công việc sửa chữa mà đưa các công tác đầy đủ là được.
Ví dụ: Công tác trám vết nứt của tường gạch. Các công tác bao gồm: cạo vôi(Sơn) tường, đục rộng vết nứt, trám vữa vào vết nứt, bả matic, sơn tường.
Hoặc công tác sửa trần chẳng hạn gồm có: tháo dỡ trần cũ bị hư, vận chuyển đi bỏ, đóng mới lại trần.
Làm sửa chữa lời lắm đó, hồi xưa mình toàn làm dự toán cải tạo sửa chữa, cái quan trọng của việc lập dự toán này là khi khảo sát phải kỹ và phải đưa luôn phương án cải tạo để đưa vào biên bản khảo sát sau đó về bùa khối lượng lên là ok.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 02:08 , Processed in 0.140831 second(s), 28 queries .