XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 6018|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tự học VBA qua ví dụ ứng dụng (Quản lý Hợp đồng)?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào tất cả anh em!
Mình rất mong muốn Ứng dụng VBA trong việc tạo ra File Excel (Tiện ích) Quản lý hợp đồng & nhưng Bản thân: viết Code VBA cũng còn Amater... Nên nay muốn đưa ý tưởng ra, mời anh em thành thạo VBA xử lý giúp.Và qua các ví dụ này anh em tự học hỏi thêm về VBA.
PHẦN 1 - NHẬP THÔNG SỐ CƠ SỞ DỮ LIỆU ..

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
BAO QUÁT CHUNG ĐƯỢC 1 CÔNG TRÌNH, 1 HỢP ĐỒNG KÝ KẾT TỪ KHÂU VÀO VÀ KHÂU RA , CẢM ƠM!  Đăng lúc 12/8/2013 16:37
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 9/8/2013 23:14
Rất hữu ích! Thanks!: 5
  Đăng lúc 8/8/2013 16:39
@@ thấy bên đó có file quản lý HĐ bên kinh doanh hay, mà họ khóa hàm VBA nên ko chính sửa được  Đăng lúc 8/8/2013 15:54
Nhưng qua diễn đàn exel và lấy cái của họ biến tấu thành cái mình sài tạm  Đăng lúc 8/8/2013 15:50

Số người tham gia 9Uy Tín: +17 Thưởng +19 Thanked +8 Thu lại Lý do
quang1502 + 2 Thích bài này! Thanks!
danlaptrinh + 3
nvtiepmcp + 3 + 3 + 1
cuongden37 + 3 + 3 + 1
tranthongrtc5 + 1 Mong chờ bài tiếp theo. Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
ngochihuy Đăng lúc 8/8/2013 18:53 | Chỉ xem của tác giả
cái này nếu mà làm thì có tác dụng gì vậy bạn vì các công ty thành lập đều do Kế toán làm mà bạn mình chưa hiểu rõ cho lắm

Đánh giá

Để quản lý hợp đồng chứ làm gì nữa. Chủ đề rõ vậy rồi còn gì.  Đăng lúc 8/8/2013 20:11

3#
fubi Đăng lúc 10/8/2013 21:11 | Chỉ xem của tác giả
Bài toán rất hay và thực tiễn. Vấn đề ứng dụng VBA đối với bài toán này không có gì phức tạp. Tuy nhiên, trước khi đi vào VBA giẢI quyết cụ thể qua bài này, mình chia sẻ trước với các bạn Ý THỨC CĂN BẢN KHI QUẢN TRỊ CƠ SỞ DỮ LIỆU DÙNG ĐỂ QUẢN LÝ CHUYÊN NGHIỆP:

1. Phân định rõ cơ sở dữ liệu đầu vào bao gồm những gì?
Từ đó sẽ biết cách sắp xếp tổ chức chúng sao cho khoa học, đơn giản.

2. Phân định rõ BÁO CÁO đầu ra trên cơ sở dữ liệu đầu vào. Muốn có kết quả báo cáo, tất nhiên sẽ cần có bước trung gian tính toán, tổng hợp, chắt lọc dữ liệu đầu vào để đưa vào BÁO CÁO.

Cái các bạn hay rất mắc phải là nhầm lẫn lung tung giữa số liệu đầu vào và báo cáo đầu ra. Cứ lấy cái báo cáo đầu ra để tổ chức làm CSDL đầu vào luôn là tổ chức thiếu khoa học, khó kiểm soát, và mất nhiều công sức, thời gian.

* Ở bài toán chủ topic đưa ra, đã khá rõ BÁO CÁO ĐẦU RA. Và tất nhiên nhìn vào đó sẽ suy ra được dữ liệu đầu vào là gồm những trường dữ liệu nào. Từ cơ sở dữ liệu đầu vào, ta sẽ tổ chức các form nhập liệu sao cho hợp lý đơn giản, tường minh.

Vậy tóm lại với bài toán này chúng ta sẽ làm:

1. Tổ chức bảng gồm các trường cơ sở dữ liệu đầu vào. Muốn người dùng nhập liệu CSDL đàu vào cho đơn giản, tiện dụng, chúng ta thông qua Form nhập liệu.

2. Trên cơ sở CSDL đầu vào ở 1, ta xây dựng các Report (báo cáo) chuẩn đầu ra.

3. Thông qua lập trình xử lý sự kiện... chỉ cần người dùng bấm nút là ta có các báo cáo như ý để in ra hoặc xem số liệu tổng hợp.

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0
  Đăng lúc 15/8/2013 08:09
Để tối về lục file QLHĐ ưng ý gửi lên xem anh bình biết mấy code VBA đó ko nhé  Đăng lúc 12/8/2013 12:34
E làm: lúc nhập thủ công, xuất ra báo cáo thì dùng VBA filter @@ Ý tưởng thi có nhưng khả năng VBA hạn chế@@  Đăng lúc 12/8/2013 12:33
  Đăng lúc 10/8/2013 22:22

Số người tham gia 1Uy Tín: +2 Thưởng +2 Thanked +1 Thu lại Lý do
quocluong83 + 2 + 2 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

4#
 Tác giả| thanh.bm Đăng lúc 15/8/2013 15:57 | Chỉ xem của tác giả

Cám ơn ý kiến của anh em.Ý tưởng này mình chia sẻ duy nhất trên xaydung360.vn và mong muốn khi tạo ra mang thương hiệu của XD360.vn Tuy nhiên, Chưa thấy anh em nào thực  hiện. Mình biết diễn đàn có nhiều anh em cao thủ về VBA Excel....
Vì vậy, Mình có ý tường hợp tác người bạn của Mình để hoàn tất. Tuy nhiên, sau khi hoàn thành thì tiện ích này sẽ mang thương hiệu khác (Một Cty Dự toán), miễn phí dùng.

Nếu anh em nào có đang thực hiện thì thông báo mình biết.
Thanks all.

Đánh giá

Bởi Nguwoif dùng không quan tâm quảng bá của ai mà chỉ quan tâm phần mềm đó có tiện ích với họ không mà thôi.  Đăng lúc 15/8/2013 17:09
nếu Nguwoif bạn đó làm được để chia sẻ free (dù dưới hình thức quảng bá công ty) thì cũng đáng hoan nghênh lắm đó.  Đăng lúc 15/8/2013 17:08
Bởi lập trình phức tạp và logic cao. Bài toán tuy đơn giản nhưng không phải đùng 1 cái làm là xong.  Đăng lúc 15/8/2013 16:44
Còn riêng anh thì đã làm gần xong theo cách của riêng anh. Lập trình anh em XD ít biết lắm. Mà có biết thì cũng k đủ kiên nhẫn + thời gian để ngồi làm ra rồi chia sẻ.   Đăng lúc 15/8/2013 16:43
Thương hiệu của ai không quan trọng đâu Thành. Nếu thật sự làm ra để chia sẻ thì mang tên ai cũng được.  Đăng lúc 15/8/2013 16:42

5#
laocong Đăng lúc 4/8/2014 00:00 | Chỉ xem của tác giả
Thích câu này

fubi
Bởi lập trình phức tạp và logic cao. Bài toán tuy đơn giản nhưng không phải đùng 1 cái làm là xong.  

Yeah tùy theo sự nhận xét và lập luận của mỗi người . Chẳng có cao thấp, chỉ là trò chơi của trí tuệ hay nôm na Cờ tướng Excel

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 4/5/2024 02:04 , Processed in 0.107370 second(s), 26 queries .