XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1452|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

vấn đề thi công trước chưa có bản vễ TKKTTC

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
công trình mình đang làm là thi công Kè đá xây, CĐT yêu cầu thi công trước khi có HSTKBVTC được duyệt tức chỉ có bản mộc đã thi công, sau đó do lũ bão kè TC bị đổ, bây giờ chưa thanh toán vì chưa có BVTKTC được duyệt, tình huống này phải làm thế nào để nhà thầu thi công thanh toán được KL đã thi công mà hợp pháp nhất?

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
quocluong83 Đăng lúc 19/8/2013 17:26 | Chỉ xem của tác giả
bó tay với công ty bạn
Chưa có HS TKBVTC ma vẫn làm được, quá mạo hiểm
Giờ chỉ có cách xin ý kiến chỉ đạo của CĐT thôi

3#
vanthanh88 Đăng lúc 19/8/2013 19:35 | Chỉ xem của tác giả
hjhj thi công tới đâu vẽ tới đó....công trình k có phát sinh thanh toán cái rẹt là xong

4#
nvduct Đăng lúc 19/8/2013 20:10 | Chỉ xem của tác giả
Cái này phải hỏi ý kiến của CĐT xem thế nào.
Hồi trước công trình chỗ mình làm thi công xong cả rồi thì BVTC mới được phê duyệt. Thế mà vẫn thanh toán bình thường.

5#
HANOIADT Đăng lúc 19/8/2013 21:01 | Chỉ xem của tác giả
Không nhìn "đỉnh lũ" mà cứ đắp đập như các bạn là quá may rồi
Về lễ tạ các cụ lần sau lại phù hộ độ trì cho
Mang được xác về còn là may mắn !

Đánh giá

bị cái là CĐT thiếu năng lực nên vẫn đang loay hoay tìm cách để thanh toán cho bên mình mà chưa thanh toán được  Đăng lúc 20/8/2013 07:40
do lũ bão làm đất no nước và đẩy kè  Đăng lúc 20/8/2013 07:39
mình có thi công gần sông nước đâu, mà TC ở khu vực đất sạt lở nhiều  Đăng lúc 20/8/2013 07:38

6#
khoinguyen2012 Đăng lúc 20/8/2013 08:48 | Chỉ xem của tác giả
Bạn xem lại một số pháp lý như sau:
1.Có công văn hay văn bản nòa xác nhận yêu cầu bạn thi công theo bản vẽ thiết kế kỹ thuật khi chưa có bản vẽ thi công.
2.Trước khi thi công bạn có đua ra biện pháp thi công trỉnh TVGS hay CĐT phê duyêt hay không vì sự cố công trình thì phải xác định nguyên nhân do đâu thì mới có cơ sở xem xét phân định trách nhiệm.
Nếu bản vẽ thiết kế đúng và bạn thi công đảm bảo yêu cầu, xác đinh nguyên nhân sự cố là do lũ bảo thì bạn sẽ được CĐT xem xét và thanh toán

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 0.0
Rất hữu ích! Thanks!: 0
  Đăng lúc 20/8/2013 14:39

7#
lduocl Đăng lúc 20/8/2013 22:15 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng đã gặp trường hợp này rồi...mà thường thì những CT như thế này thì giữa nhà thầu và CĐtT có quan hệ rất tốt nên chỉ cần PHỐI HỢP với CĐT là sẽ làm được thôi....

8#
arcminhcuong Đăng lúc 20/8/2013 22:18 | Chỉ xem của tác giả
Trường hợp này nhiều lắm nhất là cty cổ phần nhà nước, lãnh đạo bảo các chú cứ thi công sao làm báo cáo, tự lập hồ sơ BCKTKT cùng với hóa đơn chứng từ trình lãnh đạo tổng sẽ thoanh toán ngay thôi. Nên bây giờ mình vỡ nợ đi làm tư vấn khỏi bỏ tiền, có mất thì mất vốn tự có, đỡ khổ hơn

9#
vanloi.tv Đăng lúc 22/8/2013 09:11 | Chỉ xem của tác giả
Tình huống bạn đưa ra quá khó cho nhà thầu! Bạn kiểm tra xem chủ đầu tư yêu cầu có văn bản không? Nếu không có văn bản thì nhà thầu chắc phải chịui thôi.

Đánh giá

có văn bản yêu cầu của chủ đầu tư. nhưng đang nói khổ nỗi chưa có BVTKTC,  Đăng lúc 22/8/2013 10:36

10#
tuandaiminh2012 Đăng lúc 22/8/2013 09:42 | Chỉ xem của tác giả
Cái này coi chừng nghe. Tất cả đã giữ mồm giữ miệng cả rồi, bạn lại đi oang oác. Cái này coi mà đi tù đó nghe. Quy trình đầu tư 1 dự án như thế nào thì bạn nắm lại nha. Bạn nên nhớ, chỉ các công trình đặc biệt, hoàn cảnh đặc biệt được phép của cấp có thẩm quyền mới có thế, nhắc lại có thể được thi công trước rồi mới quyế toán sau nha.

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 0.0
mong bạn tiếp tục chia sẻ  Đăng lúc 26/8/2013 08:08
Rất hữu ích! Thanks!: 0
  Đăng lúc 22/8/2013 10:35

11#
ngodinhqldd2004 Đăng lúc 4/1/2018 13:58 | Chỉ xem của tác giả
bác cứ làm hs thanh toan theo quy định. e nghĩ mối quan hệ của cty bác với địa phương phải khắn khít lắm mới làm dc như thế. vì vậy theo e k gì là k thể

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 3/5/2024 02:47 , Processed in 0.101377 second(s), 22 queries .