XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

 Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 6697|Trả lời: 8
Thu gọn cột thông tin

[HỎI] Biên bản nghiệm thu TVTK có trước hay sau Quyết định

[Lấy địa chỉ]
emlamxaydung Đăng lúc 17/5/2019 15:46 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bác cho mình hỏi.
Biên bản nghiệm thu thiết kế, lập BCKTKT có trước hay sau Quyết định phê duyệt Báo cáo KTKT.
Mọi người bảo phải nghiệm thu trước rồi mới trình để thẩm định, ra QĐ phê duyệt
Còn cá nhân mình thấy đợi thẩm định, ra phê duyệt thì mới nghiệm thu.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

henry_cuong Đăng lúc 17/5/2019 21:03 | Xem tất

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

taeyeon Đăng lúc 18/5/2019 09:21 | Xem tất
Mình thì làm 2 lần nghiệm thu. Lần 1 là sau khi hoàn thành thiết kế là làm BBNT thiết kế trước khi gởi đi phê duyệt, lần 2 là sau khi có quyết định phê duyệt thiết kế thì làm BBNT thiết kế cuối cùng, có căn cứ qđ phê duyệt! Bạn tham khảo Khoản 4 Điều 2 và Điều 5 trong Thông tư 26/2016/TT-BXD.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 4.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 4
  Đăng lúc 18/5/2019 14:03

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

tranhoe Đăng lúc 18/5/2019 09:56 | Xem tất
Bước 1: sau khi hoàn thành thiết kế là làm BBNT và bàn giao thiết kế - dự toán trước khi gởi đi phê duyệt. Nội dung nghiệm thu không ghi giá trị mà chỉ đánh giá chất lượng và số lượng hồ sơ bàn giao cho CĐT
Bước 2: sau khi có quyết định phê duyệt BCKTKT thì làm biên bản thanh lý hợp đồng (có ghi giá trị, tiềm tạm ứng, tiền còn nợ) chứ không nghiệm thu nữa.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 21/5/2019 08:17
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 18/5/2019 10:56

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

amhere Đăng lúc 21/5/2019 18:18 | Xem tất
BBNT sẽ do người được CĐT giao cho kiểm tra, rà soát hồ sơ. Người này chịu trách nhiệm ký nghiệm thu. Thấp cổ bé họng nên ký trước.
QĐPD do anh cao cổ lớn họng ký nên ký sau.
Tuy nhiên, bên mình làm BBNT sau khi có QĐPD. Rồi làm 3A luôn. Hình như là bên mình làm đúng theo Thông tư 26/2016/TT-BXD
Điều 5. Nghiệm thu thiết kế xây dựng công trình
Sau khi hồ sơ thiết kế xây dựng công trình được thẩm định, phê duyệt theo quy định, chủ đầu tư kiểm tra khối lượng công việc đã thực hiện, sự phù hợp về quy cách, số lượng hồ sơ thiết kế so với quy định của hợp đồng xây dựng và thông báo chấp thuận nghiệm thu hồ sơ thiết kế xây dựng bằng văn bản đến nhà thầu thiết kế nếu đạt yêu cầu.
Nhưng bên mình không có cái đỏ đỏ. Hình như là bên mình làm sai.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 22/5/2019 09:39

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 16/7/2024 20:19 , Processed in 0.174272 second(s), 28 queries .

Powered by Discuz! X3.2

© 2001-2013 Kiso Comsenz Inc.