XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

 Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1292|Trả lời: 2
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Có cần lập gói thầu mới? khi đã PD lại chủ trương?

[Lấy địa chỉ]
vcdichoi Đăng lúc 16/4/2020 10:08 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào các anh/chị
Bên em làm công trình thi công đường, tổng mức đầu tư ban đầu của dự án là 5.839.000.000 trong đó chi phí xây dựng là: 4.700.000.000 trong quá trình thi công do địa chất nên phải xử lý nền, chi phí xử lý nền vượt dự phòng nên phải phê duyệt lại chủ trương, và đã được thẩm đinh báo cáo kinh tế kỹ thuật sau khi điều chỉnh bổ sung.
Tổng mức đầu tư sau khi phê chủ trương đã điều chỉnh là 7.000.000.000, trong đó chi phí xây dựng là : 5.600.000.000 (tức là tăng so với chi phí xây dựng ban đầu là: 900.000.000.
Các bên đề xuất 2 phương án:
1/ Ký thêm phụ lục hợp đồng và cứ vậy thanh toán
2/ Lập thêm một gói mới (phần chi phí xây dựng phát sinh) là 900.000.000 và sau đó chỉ định thầu phần xây lắp.
Nhưng vì chủ thẩm định báo cáo kinh tế kỹ thuật và phê chủ trương đều có phần trước và sau khi điều chỉnh (tức là không tách rời phần chi phí xây dựng phát sinh là 900.000.00 ra )
Vậy giờ phải khép hồ sơ phần pháp lý như thế nào cho hợp lý ạ?
Các bác cho phương án xử lý để phù hợp với quy định của pháp luật với ạ!
Em xin cảm ơn!


www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

hoanghai797 Đăng lúc 17/4/2020 09:05 | Xem tất
Theo mình thì đã phê duyệt lại chủ trương rồi thì chỉ cần ký lại phụ lục hợp đồng làm cơ sở thanh toán là được!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Duahau2017 Đăng lúc 20/4/2020 11:07 | Xem tất
Cái bạn cần tham khảo đầu tiên là các điều khoản trong hợp đồng đã ký, hợp đồng là cái có pháp lý nhất, xem nó có quy định về trường hợp này xử lý thế nào không?
Về quy định bạn tham khảo Điều 37 NĐ 37/2015, theo đó trường hợp của bạn chủ đầu tư và thi công sẽ thỏa thuận khối lượng thi công ngoài phạm vi hợp đồng, lập phụ lục hợp đồng trước khi thi công. Trường hợp thỏa thuận không được thì khối lượng các công việc phát sinh đó sẽ hình thành gói thầu mới, việc lựa chọn nhà thầu để thực hiện gói thầu này theo quy định hiện hành

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 16/7/2024 20:30 , Processed in 0.127547 second(s), 22 queries .

Powered by Discuz! X3.2

© 2001-2013 Kiso Comsenz Inc.