XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

 Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1835|Trả lời: 6
Thu gọn cột thông tin

[HSDT/Hồ sơ đề xuất] [Hỏi] Hồ sơ dự thầu

[Lấy địa chỉ]
conghud6 Đăng lúc 2/6/2017 15:46 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các anh,chị cho em hỏi là hiện nay có văn bản pháp luật nào yêu cầu phải có hợp đồng lao động trong hồ sơ dự thầu hay không ạ. Em nhớ là có đọc ở đâu mà giờ tìm lại mãi chưa thấy.
Em xin cám ơn!!!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Minhtuannude Đăng lúc 2/6/2017 16:23 | Xem tất
Chia sẻ cùng bạn:
Việc có hay không có Hợp đồng lao động là do Bên Mời thầu đưa ra trong Hồ sơ yêu cầu/Hồ sơ mời thầu, nhà thầu có quyền thương thảo nhưng Bên mời thầu không chấp nhận thì phải chịu.
Luật chỉ đưa ra những điều bị cấm, mà yêu cầu nộp Hợp đồng lao động thì không bị cấm. Thiết nghĩ nhà thầu không ma giáo cho Cán bộ ma vào thì sao phải lăn tăn (Đi làm tất nhiên phải có Hợp đồng rồi!)
Chú ý: Nhiều nơi Bên mời thầu yêu cầu nộp Sổ bảo hiểm, cái này thì lại vô lý, vì không phải ai đi làm công ty đó cũng có bảo hiểm ở đó.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 2/6/2017 20:49

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
duyhoan0890 + 2 Rất chuyên nghiệp! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

zerjjtitam Đăng lúc 2/6/2017 15:56 | Xem tất
Tất nhiên là có. Vì có nó để biết được nhân lực mà công ty đề xuất đang còn làm việc tại công ty.
Khoản 1, Điều 15 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định, việc đánh giá hồ sơ dự thầu phải căn cứ vào tiêu chuẩn đánh giá hồ sơ dự thầu và các yêu cầu khác trong hồ sơ mời thầu, căn cứ vào hồ sơ dự thầu đã nộp, các tài liệu giải thích, làm rõ hồ sơ dự thầu của nhà thầu để bảo đảm lựa chọn được nhà thầu có đủ năng lực và kinh nghiệm, có giải pháp khả thi để thực hiện gói thầu.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 2/6/2017 23:07

Số người tham gia 2Thanked +3 Thu lại Lý do
vuhiepktht + 2 Bài hay. Cảm ơn!
conghud6 + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

 Tác giả| conghud6 Đăng lúc 2/6/2017 15:58 | Xem tất
zerjjtitam gửi lúc 2/6/2017 15:56
Tất nhiên là có. Vì có nó để biết được nhân lực mà công ty đề xuất đang còn l ...

Em không nhớ chính xác lắm n mà em nhớ nó ghi trong hồ sơ dự thầu có hợp đồng lao động. Chứ như Khoản 1, điều 15, NĐ 63 nói chung chung. Bên nhà thầu k chấp nhận, gây khó khăn cho bên em.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

zerjjtitam Đăng lúc 5/6/2017 14:40 | Xem tất
Chính xác hơn là yêu cầu bên đó cũng hợp lý vì nhiều người làm khống các thành viên trong công trình dự thầu thế nên ban phải đưa ra nhiều vấn đề để chứng minh nhân lực trong dự thầu có phải người của công ty không và đang còn làm việc hay chuyển đi nơi khác làm rồi. Nếu lằng nhằng nữa thì chắc bên bạn đã bị nhà thầu khác lấy và ban chỉ muốn làm khó công ty bạn để công ty bạn rút lui thôi.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/5/2024 15:32 , Processed in 0.110240 second(s), 24 queries .

Powered by Discuz! X3.2

© 2001-2013 Kiso Comsenz Inc.