XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1499|Trả lời: 8
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Tiếng anh để làm dự án WB

[Lấy địa chỉ]
meomoctq1988 Đăng lúc 20/10/2017 11:38 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào các bác, chẳng là chỗ em có dự án của WB, thi thoảng nó gửi cho cái thư chằng chịt chữ tiếng Anh, mà Ban bọn em ở tỉnh lẻ, tiếng Anh chả bao giờ dùng, mỗi ông bập bõm 1 tí, thuê dịch thuật thì tốn khỏi nói rồi, thuê xong coi như làm không công vì không có chi phí đó trong dự toán. Trước tình hình đó, sếp yêu cầu phòng  phải cử 2 người đi học tiếng Anh, không học được thì viết đơn nghỉ việc. Vậy các bác cho em hỏi, giờ em nên học tiếng Anh như thế nào để hiểu được thư của WB?

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Minhtuannude Đăng lúc 20/10/2017 17:04 | Xem tất
Ngon quá còn gì bác, được đi học chả mất tiền, xin học mấy khoá tiếng anh xây dựng ấy

tuongdaphoipha Đăng lúc 22/10/2017 08:30 | Xem tất
Minhtuannude gửi lúc 20/10/2017 17:04
Ngon quá còn gì bác, được đi học chả mất tiền, xin học mấy khoá tiếng anh xây dựng ...

đúng là quá ngon, mình thất nghiệp mà tìm lớp tiếng anh để học cho vui mà ko có, ở tỉnh lẻ chán thế đấy

Tác giả| meomoctq1988 Đăng lúc 23/10/2017 14:20 | Xem tất
Minhtuannude gửi lúc 20/10/2017 17:04
Ngon quá còn gì bác, được đi học chả mất tiền, xin học mấy khoá tiếng anh xây dựng ...

Tất nhiên là học được thì ngon quá rồi, nhưng khổ cái mình ở tỉnh lẻ, muốn học cũng không có chỗ mà học, trong khi công việc hàng ngày ở cơ quan thì vẫn phải đáp ứng. Nếu như Sếp chỉ định thì khả năng rất cao lại phải tự bố trí học và thời gian thì chỉ giới hạn tầm 1 năm, giờ mình không biết phải học cái gì, học ra sao để kịp thời gian

Minhtuannude Đăng lúc 23/10/2017 17:15 | Xem tất
meomoctq1988 gửi lúc 23/10/2017 14:20
Tất nhiên là học được thì ngon quá rồi, nhưng khổ cái mình ở tỉnh lẻ, muốn học  ...

tự học thì mua giáo trình tiếng anh chuyên ngành về học thử xem bác, chắc sếp cũng yêu cầu đọc hiểu thôi đúng không, thế thì tự học được, còn để nói chuyện được với tây thì phải học phát âm nữa. Học phát âm thì bác lên youtube học theo giáo trình "Talk to miss Lan", có 17 buổi rất hay và hiệu quả đấy bác

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
meomoctq1988 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

votinh3290 Đăng lúc 25/10/2017 07:00 | Xem tất
Các kênh học tiếng anh với trung tâm anh ngữ giờ mọc nhiều như nấm sau mưa, Bắt tay vào học đi, chứ ở đó hỏi học như học ở đâu, bắt đầu từ cái gì thì khả năng là hết sang năm bạn cũng chưa học được đâu.

Mỗi người có một phương pháp học khác nhau và áp dụng cho nhau rất khó. Vậy nên bạn phải tự tìm ra phương pháp phù hợp cho mình thôi.!

Tác giả| meomoctq1988 Đăng lúc 25/10/2017 14:08 | Xem tất
votinh3290 gửi lúc 25/10/2017 07:00
Các kênh học tiếng anh với trung tâm anh ngữ giờ mọc nhiều như nấm sau mưa, Bắt tay v ...

À mình hỏi định hướng cho cụ thể thôi, xem ai đã và đang sử dụng tiếng anh trong xây dựng thì cần những kỹ năng gì, còn mình hỏi các trung tâm rồi, họ toàn đưa cho mình cái lộ trình trải qua 5,6 lớp mỗi lớp 3,4 tháng, thế thì không kịp thời gian

votinh3290 Đăng lúc 25/10/2017 14:30 | Xem tất
meomoctq1988 gửi lúc 25/10/2017 14:08
À mình hỏi định hướng cho cụ thể thôi, xem ai đã và đang sử dụng tiếng anh trong  ...

Cái đầu tiên và cơ bản nhất thì phải học phát âm từng âm tiết, mình mất 2 tháng để học cái này. Nếu bạn muốn học giao tiếp thì bắt buộc phải bắt đầu từ cái này.

Nếu bạn chỉ muốn dịch tài liệu từ tiếng Anh sang tiếng Việt thì có thể học ngữ pháp trước. Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì học này cần rất nhiều thời gian và nếu bạn cầm 1 quyển sách ngữ pháp học thuật dày vài trăm trang thì không hiệu quả, vài loại cấu trúc thông dụng trước, mình thấy trong các tài liệu chuyên ngành thì họ không thường xuyên sử dụng những thứ quá học thuật, chỉ là từ vựng, rất nhiều từ mới mà khi đọc 1 câu bạn sẽ thấy toàn từ mình chưa nhìn qua bao giờ :)). Cách học ngữ pháp mình thấy hiệu quả hơn (đối với mình) là dịch từ Việt sang Anh. Bạn có thể tham gia vài nhóm FB, mỗi ngày dịch 1 câu ngắn và nhờ thành viên khác chỉnh sửa hộ, hoặc tìm những bài song ngữ anh - việt, tự học từ đó, tự mình dịch Việt - Anh, Anh - Việt, những bài này có rất nhiều trên mạng. Mình tin là sẽ tiến bộ rất nhanh.

Cách hay nhất trong trường hợp của bạn là tìm một tài liệu Song Ngữ, bạn có thể học được rất nhiều điều từ đó. Chú ý là nhiều khi trong tài liệu họ dịch cũng chưa chắc đúng, nhưng số lượng này không nhiều, bạn có thể tin tưởng vào tài liệu đó.

Cuối cùng là kiên trì, 1 năm đủ để bạn có thể dịch được từ Việt - Anh, Anh - Việt, với điều kiện bạn không bỏ cuộc.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
meomoctq1988 + 2

Xem tất cả

Tác giả| meomoctq1988 Đăng lúc 26/10/2017 13:35 | Xem tất
votinh3290 gửi lúc 25/10/2017 14:30
Cái đầu tiên và cơ bản nhất thì phải học phát âm từng âm tiết, mình mất 2 tháng ...

Về phát âm thì trước đây mình từng học khoảng 3 tháng nên cơ bản là nắm được. Chỉ có điều bọn mình giai đoạn này chưa tiếp xúc trực tiếp với đối tác nước ngoài nên chắc chỉ cần đọc hiểu thôi. Cảm ơn bạn đã định hướng giúp mình nhé, mình thấy phương pháp của bạn có vẻ ổn, sẽ thử xem sao, hi vọng 1 năm là đủ

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 16/4/2024 11:57 , Processed in 0.124566 second(s), 28 queries .