XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1180|Trả lời: 5
Thu gọn cột thông tin

[Tâm sự cá nhân] [Tâm sự] Công lý đúng nên làm

[Lấy địa chỉ]
HaSD1 Đăng lúc 14/9/2017 14:31 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Buồn quá các bác ạ,
Có một công ty X bị vướng mắc một số giấy tờ pháp lý nên cónhờ công ty em về hỗ để Quyết toán. Lên buổi đầu thấy mọi việc ổn ổn, làm sang ngày thứ hai kiểm tra các giấy tờ, văn bản mới lòi ra là nhà thầu với CĐT đi đêm với nhau. Thiếu cái gì các ông ới với nháu tiếng là từ TVGS, TK thậm chí cảCĐT qua ký tá phát luôn. Ngoài công trường thì thi công mất nết,  biệt thự liên kề: tầng 1 thì không sao vẫn tách căn với nhau. Lên tầng 2 các ông cấy thêm vài ba cây thép rồi đổ chồng cộttầng 2 lên luôn (cột tầng 2 chồng lên 2 cột tầng 1). Tư vấn thì vẫn cứ ký àoào.
Em đề xuất với xếp, thôi thì các xếp có bạn bè nhau như nào, nhưng mà như thế này sau có chuyện gì là bị lôi ra cả lũ xếp ạ.  Xếp cũng lắc đầu rồi bàn với anh em về lại HN.Chứ các ông mặc Áo gấm đi đêm với nhau thế này thì cần gì hỗ trợ nữa.
Thôi thì làm việc có tâm các bác ạ, vì miếng cơm manh áonhưng cũng phải giữ nhân cách cho bản thân, tiếng tăm cho gia đình.

Số người tham gia 2Thanked +4 Thu lại Lý do
meomoctq1988 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!
minhha_dcons + 2

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

fubi Đăng lúc 14/9/2017 14:45 | Xem tất
Hoan nghênh và ủng hộ, và bạn may mắn có 1 người sếp biết nghe theo lẽ phải: tự cứu mình, cứu cả người.

CĐt và nhà thầu sản xuất ra 1 sản phẩm lỗi, ăn bớt, nguy hại về lâu dài cho người mua là các chủ nhà. Nếu bên bạn tiếp tay chẳng khác nào đồng lão với phường trộm cắp.

Thật sự làm thì cũng vì miếng cơm manh áo những đừng láo với đồng bào tổ tiên.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
trung49cd + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Tác giả| HaSD1 Đăng lúc 14/9/2017 15:09 | Xem tất
fubi gửi lúc 14/9/2017 14:45
Hoan nghênh và ủng hộ, và bạn may mắn có 1 người sếp biết nghe theo lẽ phải: tự cứu  ...

Xếp giỏi và lại tôn trọng đồng nghiệp anh ạ. Em mới ra trường nhưng thấy nhiều cám dỗ quá. Phải đứng vững.

ACCEN_sherven Đăng lúc 15/9/2017 08:09 | Xem tất
HaSD1 gửi lúc 14/9/2017 15:09
Xếp giỏi và lại tôn trọng đồng nghiệp anh ạ. Em mới ra trường nhưng thấy nhiều cá ...

Đọc qua câu chuyện của bạn, tôi đoán bạn làm tư vấn kiểm toán phải không? Tôi cho rằng bạn và công ty bạn cứ làm hết trách nhiệm, còn sai phạm thì vẫn hiện hữu khi công trình còn nằm đó. Tôi vạ của CĐT và các đơn vị tham gia thực hiện dự án, các ông phải tự gánh chịu. Còn về phía mình, mình cứ làm tròn trách nhiệm, cứ nêu những gì sai phạm, lập báo cáo gửi CĐT, Vì là một đơn vị tư vấn, mình chỉ có thể làm được vậy chứ việc kiến nghị xử lý là của các cơ quan có thẩm quyền

trantung_hp Đăng lúc 15/9/2017 16:20 | Xem tất
Môi trường nó thế, nhưng làm ăn như nhà thầu đó thì hết nói.

meomoctq1988 Đăng lúc 19/9/2017 10:26 | Xem tất
ACCEN_sherven gửi lúc 15/9/2017 08:09
Đọc qua câu chuyện của bạn, tôi đoán bạn làm tư vấn kiểm toán phải không? Tôi ch ...

Vấn đề thớt nêu là họ nhờ hỗ trợ để hoàn thiệp pháp lý bác ạ, mà đã gọi là hỗ trợ thì dĩ nhiên là phải tìm được chỗ sai của họ và tìm ra phương án "vá lỗi" để mọi thứ "Đúng quy trình". Nói cách khác, nếu đồng ý làm thì chẳng khác nào "Nối giáo cho giặc", nói chung công ty thớt không làm thì vẫn có chỗ nhận làm thôi, nhưng hoan nghênh thớt và công ty đã từ chối vụ này, Sếp thớt cũng rất tuyệt

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/3/2024 21:54 , Processed in 0.168700 second(s), 27 queries .