XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 5908|Trả lời: 61
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Mong các bác tư vấn giúp em vì đang thất nghiệp xây dựng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#
tuannv106 Đăng lúc 24/8/2012 07:40 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em chào tất cả các bác
Em là Sinh viên ra trường được 1 năm.Em tốt nghiệp trường CD GTVT chuyên nghành:Cầu đường bộ
Sau khi ra trường em may mắn được đi làm luôn trên công trường ở ĐIện Biện (thi công đường ạ).Được đi làm rồi cứ ngỡ mình may mắn so với anh em trong lớp,ai ngờ mới làm được 5 tháng,thì gặp đúng kinh tế khó khăn,công ty không có chi phí để tiếp tục công trình,thế là lại rơi vào tình cảnh thất nghiệp
Sau khi thất nghiệp em nhận được lời khuyên từ gia đình,bạn bè là nên học liên thông nhưng nghĩ đi nghĩ lại,vì kinh tế gia đình hiện tại em cũng chẳng còn tâm trí đâu mà học tiếp.Em lại về với thủ đô thân yêu,lại tiếp tục nộp hồ sơ xin việc,nhưng thời buổi kinh tế khó khăn,các công ty tuyển dụng đòi hỏi tiêu trí toàn ĐH,mà khổ nổi em chỉ là bằng CĐ.Hoang mang,không biết đi đâu về đâu,nhiều lúc tưởng chừng như ghét bỏ cái nghề này.Em xin sang làm Nhân viên kinh doanh cho một công ty.Nhưng cũng chẳng khả quan là bao.Nhân viên KD chủ yếu hưởng theo doanh số mà cái lĩnh vực hoạt động của công ty này cũng chẳng có mấy là Khả thi,vì thời điểm hiện tại Nhà nước chưa cho phép hoạt động
THế là em lại bắt đầu nộp hồ sơ,với mong muốn được quay lại với nghề nghiệp.Nhưng thời buổi này khó khăn quá.3 }" v& b7 a3 s
Em mong các bác đi trước cho em xin lời khuyên,để em lựa chọn cho mình 1 bước đi đúng đắn.Bây giờ thi đầu óc em cứ luẩn quẩn chẳng thể nghĩ được điều gì,
Rất mong nhận được chia sẻ của các bác.Em xin cảm ơn

Đánh giá

Công việc đôi khi bị chi phối nhiều thứ bạn ah. Cần có cơ hội +năng lực + và sự nhanh nhẹn của bản thân thôi. Chúc bạn sớm tìm được công việc tốt.  Đăng lúc 24/8/2012 13:54
Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Rất mong bạn sẽ tìm được việc làm sớm. A E diễn đàn sẽ tư vấn giúp bạn  Đăng lúc 24/8/2012 08:45
Đừng hoang mang. Cứ rèn luyện thêm nội lực. Chờ thời cơ là phất.  Đăng lúc 24/8/2012 07:45
Thời buổi kinh tế khó khăn không chỉ riêng ở HÀ NỘI mà khó khăn trên toàn quốc. Ở vùng nào cũng vậy, thất nghiệp rất nhiều.  Đăng lúc 24/8/2012 07:44

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| tuannv106 Đăng lúc 24/8/2012 17:11 | Xem tất
Cảm ơn những lời chia sẻ của các bác.Em xin gửi mẫu bảng mô tả kinh nghiệm của em.Mong các bác bớt chút thời gian tham khảo rồi cho em thêm ý kiến ợ
P/s: @thanh.bm: Sửa giúp chú em nhé. Nhìn kiểu viết kia đọc thấy chán.

Đánh giá

Vẫn đâu đó có lỗi chính tả, bạn nên rà soát kỹ trước khi gửi (ví dụ: "ngành" chứ không phải "nghành").  Đăng lúc 25/8/2012 09:02
Bạn nên tham khảo 1 số bản mẫu đơn viết . Chứ đơn viết kiểu này là ko đạt rồi. Thông tin kinh nghiện nên nêu trong CV.  Đăng lúc 24/8/2012 21:31
Chú em viết có nhầm rồi: từ 07/2011-06/2012 là ở Trường Phú; rồi lại từ 02/2012-Nay là ở Khải Thái. NTD sẽ cho rằng khai man.  Đăng lúc 24/8/2012 21:30

3#
 Tác giả| tuannv106 Đăng lúc 25/8/2012 08:25 | Xem tất
Vâng.chết thật,thế mà lâu nay đầu óc em cứ mụ mẩm tin tưởng vào cái công văn này.Lại còn gửi mẫu cho mấy thằng bạn nữa chứ.Cảm ơn những chia sẻ của các bác.Em sẻ rút kinh nghiệm
Mong là mai chỉnh sửa lại tác phong.Tu thân,tích lũy kinh nghiệm để sớm quay trở lại với nghề.hehe

Bây giờ em thấy các công ty đang tuyển vị trí ''dự toán'' với lại ''quản lý hồ sơ hoàn công,quyết toán...'' nhiều.Em định nộp hồ sơ mà kiến thức về lĩnh vực này con non nớt và thiếu nhiều quá.
Xin các bác cho em lời khuyên với.Không nộp thì thấy tiếc,nộp vào rồi lại thấy hoang mang

Đánh giá

Cứ nộp thôi bạn ơi, có gì rồi từ từ học hỏi sau, bây giờ người ta cũng chấp nhận đào tạo mà, có chí thì nên. ;))  Đăng lúc 29/8/2012 09:19

4#
 Tác giả| tuannv106 Đăng lúc 29/8/2012 00:01 | Xem tất

5#
 Tác giả| tuannv106 Đăng lúc 9/6/2016 10:32 | Xem tất
thanh.bm gửi lúc 18/11/2012 21:00
Bài được thanh.bm sửa lúc  18/11/2012 21:01

Thế là bây giờ cũng đã được gần 4 năm em đăng bài này. Bình thường vẫn thường xuyên vào diễn dàn học hỏi. Hnay cũng thật tình cờ, ngồi hướng dẫn cho 1 cậu em mới ra trường làm cùng công ty, giới thiệu cho em ấy vào diễn đàn học hỏi, vô tình  lại lục lại quá khứ đọc lại bài viết này của bản thân
Thời gian trôi cũng nhanh quá, bây giờ nhìn lại bản thân e thấy mih đã trưởng thành hơn nhiều. Giờ em vẫn theo nghề, mấy năm đi làm e cũng chịu khó tích lũy kiến thức chuyên môn, giúp bản thân hoàn thiện hơn và bây giờ cũng đủ tự tin vào năng lực trong nghề rồi các bác ạ
Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn lời khuyên quá khứ của tất cả mọi người. Chúc mọi người thành công hơn nữa trong công việc

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
Chúc mừng bạn!  Đăng lúc 9/6/2016 23:39

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 4/5/2024 03:33 , Processed in 0.128527 second(s), 33 queries .