XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 5774|Trả lời: 6
Thu gọn cột thông tin

[Chuyên đề] Về quản lý dự án và đấu thầu

[Lấy địa chỉ]
trungnghia1905 Đăng lúc 23/5/2014 10:09 | Xem tất |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bạn cho mình hỏi?
trước khi đấu thầu, các gói thầu về tư vấn có phải làm Phương án nhiệm vụ và dự toán để xin Người có thẩm quyền phê duyệt hay ko?

Đánh giá

Đọc trong NĐ 85 về đấu thầu là có tất cả. Với người làm về QLDA thì đây là tài liệu "lận lưng"......  Đăng lúc 23/5/2014 14:21

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

chicbongbo Đăng lúc 23/5/2014 10:39 | Xem tất
Bạn cho Chi tiết hơn về việc đấu thầu! Gói thầu Tư vấn >= 3 tỷ  thì đấu thầu rộng rãi, < 3tỷ  thì chỉ định thầu. Tuy nhiên, trước khi đấu thầu, bạn phải trình PA nhiệm vụ TK và dự toán để người có thẩm quyền phê duyệt.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 23/5/2014 15:29

motsinhvien Đăng lúc 23/5/2014 15:41 | Xem tất

Mình hỏi ngu tý với : với gói thầu tư vấn thiết kế chưa có thiết kế thì sao có dự toán để trình ng có thẩm quyền vậy bạn?
Còn nếu lấy theo 957 thì ko chính xác vì nếu TMĐT càng cao và % theo TMĐT thì ko phải con số nhất định mà có khoảng => dự toán tư vấn thiết kế chênh lệch khá nhiều hic. mình ko biết sữ sao các bạn giúp với. thanks

ndchien304 Đăng lúc 23/5/2014 16:51 | Xem tất
motsinhvien gửi lúc 23/5/2014 15:41
Mình hỏi ngu tý với : với gói thầu tư vấn thiết kế chưa có thiết kế thì sao có d ...

Tính chi phí thiết kế khi chưa có thiết kế thì cũng như dự toán khác thôi?

1/ Tính khái toán chi phí xây lắp công trình: Dựa vào chỉ số giá xd hoặc dựa vào các công tác  hạng mục chính dự định thiết kế (TT= KLxDG) ---> dựa vào 957 ----> giá trị thiết kế tạm tính?

2/ Lập chi phí cho cán bộ công nhân viên liên quan đến công tác thiết kế + lợi nhuận + chi phi khác + ..... ---> chi phí tư vấn

3/ Theo kinh nghiệm 1m2 = ?? bao nhiêu tiền thiết kế

Tiếp tục đến hợp đồng loại gì nữa: theo %, trọn gói @@

motsinhvien Đăng lúc 24/5/2014 09:30 | Xem tất
ndchien304 gửi lúc 23/5/2014 16:51
Tính chi phí thiết kế khi chưa có thiết kế thì cũng như dự toán khác thôi?

1/ Tín ...

Thanks bạn đã trả lời, theo mình thì cũng là con số tượng trưng chưa có chính xác (mình vẫn biết dự toán thi công cũng chưa chính xác, nhưng có thể sai lệch ít nếu tính đúng và kỹ) còn cái này mình thấy dù đúng hay kỹ cũng khả năng là chưa chính xác rất lớn, có đúng ko bạn? thanks

Đánh giá

Chính xác bao nhiêu % là do từng cách tính + quan điểm của mỗi người lãnh đạo (bắt lập khái toán?)  Đăng lúc 24/5/2014 14:34

chicbongbo Đăng lúc 27/5/2014 14:30 | Xem tất
motsinhvien gửi lúc 23/5/2014 15:41
Mình hỏi ngu tý với : với gói thầu tư vấn thiết kế chưa có thiết kế thì sao có d ...

Bạn làm theo trình tự sau sẽ rõ:
Trình chủ trương đầu tư ( có TMĐT dự kiến)-> Lập dự toán CBĐT ( đây là cơ sở để trình người có thẩm quyền QĐ theo NĐ 12/2009 và định mức vẫn lấy theo 957). Con số thực sẽ được trình bày trong Kế hoạch đấu thầu các gói thầu giai đoạn thực hiện đầu tư.

minhanh2016 Đăng lúc 1/4/2016 21:11 | Xem tất
bạn phải trình PA nhiệm vụ TK và dự toán để người có thẩm quyền phê duyệt.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 17/4/2024 02:18 , Processed in 0.121080 second(s), 28 queries .